Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Cáp quang single mode 12 core chôn trực tiếp, Cáp quang chôn trực tiếp single mode 12fo

Cáp quang single mode 12 core chôn trực tiếp sản xuất tại việt nam, giá thành rẻ, dây gia cường phi kim loại, Các ống được bơm đầy hợp chất có khả năng chống chịu nước.

Cáp quang single mode 12 core chôn trực tiếp, Cáp quang chôn trực tiếp single mode 12fo
Cáp quang single mode 12 core chôn trực tiếp
Giá bán: Vui lòng liên hệ
Code#: 5174
Tình trạng: Có hàng
Hợp Nhất Group Since 2010
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

NÓI CHUYỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO
Thanh toán nhanh chóng an toàn

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.22255666 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com


Mô tả chi tiết sản phẩm Cáp quang single mode 12 core chôn trực tiếp:

Khi nhắc đến hệ thống truyền tải thông tin ở khoảng cách xa thì không thể bỏ qua các dòng sản phẩm đến từ cáp quang. Và phải kể đến đó là cáp quang chôn trực tiếp singlemode. Là một sản phẩm có thể nói không một ai trong ngành viễn thông không biết đến nó, bởi những tính năng nổi bật mà cáp quang chôn trực tiếp đơn mode mang lại cho người dùng. Cáp quang chôn trực tiếp singlemode có đa dạng các sản phẩm có số lượng lõi khác nhau. Tùy vào nhu cầu của bạn mà lựa chọn sản phẩm phù hợp nhất.

Mục Lục Bài Viết

- Giới thiệu cáp quang chôn trực tiếp singlemode 12FO

- Cấu tạo cơ bản của cáp quang chôn trực tiếp singlemode 12FO

- Ưu điểm của cáp quang chôn trực tiếp singlemode 12FO

- Thông số kỹ thuật cáp quang chôn trực tiếp 12FO Singlemode

- Tổng hợp những sản phẩm cáp quang singlemode phổ biến trên thị trường

Giới thiệu cáp quang chôn trực tiếp singlemode 12FO

Cáp quang chôn trực tiếp là một sản phẩm hiện tại trên thị trường viễn thông đang rất được ưa chuộng bởi những tính năng nổi bật như của một cáp quang singlemode nhưng đặc biệt nhất vẫn là khả năng đi dây dưới lòng đất. Một trong số đó phải nói đến chính là cáp quang chôn trực tiếp 12FO chính hãng, giá rẻ đang được phân phối bởi Hợp Nhất.

Cáp chôn trực tiếp 12FO Singlemode thường được gọi với cái tên khác là cáp quang chôn 12 sợi hay cáp quang 12 core, gồm nhiều thành phần được bao bọc bởi lớp băng thép bảo vệ sợi quang khỏi sự gặm nhấm của côn trùng hay tác động từ bên ngoài môi trường. Cáp chôn trực tiếp sử dụng chôn thẳng xuống đất mà không cần sử dụng đến ống bảo vệ hệ thống bảo vệ cáp.

Cáp luồn cống 12FO một loại cáp quang được ưa chuộng và sử dụng phổ biến trên thị trường. Loại cáp này được sử dụng chuyên dụng để đi dây dưới lòng đất. Đây là một loại cáp đơn mode, được cấu thành từ 12 sợi quang học, hoạt động ở bước sóng 1310-1550nm. Cáp quang chôn trực tiếp 12FO chính hãng được hàng triệu khách hàng Việt đánh giá cao bởi chất lượng tốt và giá thành rẻ.

Với nhiều ưu điểm trong công dụng cũng như trong thiết kế sản phẩm mang lại những lợi ích thiết thực cho người dùng như: Có thể truyền tải tín hiệu ở khoảng cách xa lên tới hàng trăm km mà tốc độ đường truyền vẫn luôn ổn định, truyền tải tín hiệu bằng ánh sáng nên không dễ bị suy hao tín hiệu. Lõi sợi quang được sử dụng một cách liên tục không có các mối hàn quang nên đường truyền tín hiệu luôn ổn định và đảm bảo cáp hoạt động hiệu quả nhất.

Cấu tạo cơ bản của cáp quang chôn trực tiếp singlemode 12FO

Với lớp cấu tạo chắc chắn tinh tế của sản phẩm mà được rất nhiều khách hàng tin tưởng sử dụng sản phẩm. Cấu tạo của sản phẩm gồm 7 lớp được bó chặt vào nhau:

- Phần tử chịu lực trung tâm: Được làm từ vật liệu phi kim loại FRP, giúp sợi quang có độ dẻo dai hạn chế tình trạng đứt gãy sợi quang.

- Lõi: được làm bằng thủy tinh, khoảng 9 micro, và có 12 sợi quang, lõi được sử dụng một cách liên tục.

- Ống đệm lỏng: Ống lỏng được sản xuất từ vật liệu Polybutylene Terephthalate, không dẫn điện. Các ống lỏng trong 1 cáp được kiểm định theo tiêu chuẩn EIA/TIA-598 - A. Ống lỏng này chứa các sợi quang ở bên trong có chứa dầu chống ẩm chuyên dùng giúp ngăn cản sự xâm nhập của nước.

- Băng chống thấm nước: Được trang bị lớp chống ẩm bằng phương pháp lõi cáp khô, hợp chất này bảo vệ hoàn toàn lõi cáp không bị nước cũng như hơi ẩm hơi nước thâm nhập vào cáp, đảm bảo lõi cáp luôn luôn khô trong mọi môi trường.

- Lớp vỏ bọc bên trong PE: Là lớp nhựa HDPE chất lượng cao chịu được tác động của tia cực tím, chứa các chất chống oxy hóa. Chiều dày vỏ cáp: ≥ 1.0mm.

- Lớp băng thép gợn sóng: Lớp băng thép gợn sóng có nhiệm vụ bảo vệ cáp khỏi các tác động cơ học và chống loài gặm nhấm.

- Lớp vỏ nhựa HDPE bên ngoài: Là lớp nhựa HDPE chất lượng cao không bị ảnh hưởng bởi tác động của tia cực tím, chứa các chất chống oxy hóa. Chiều dày vỏ cáp: ≥ 1.5mm.

Mỗi lớp sẽ làm một nhiệm vụ khác nhau giúp cho sản phẩm được bảo vệ khi hoạt động trong một môi trường khắc nhiệt.

Cấu tạo cáp quang chôn trực tiếp

Ưu điểm của cáp quang chôn trực tiếp singlemode 12FO

Cáp quang là một sản phẩm đang rất được ưa chuộng trên thị trường viễn thông bởi những tính năng nổi bật của loại cáp này. Vậy hãy cùng tìm hiểu xem cáp quang có những ưu điểm nổi bật như thế nào:

- Khoảng cách truyền xa có thể lên tới hàng trăm km với tốc độ lớn.

- Vì truyền tải bằng ánh sáng nên đường truyền luôn ổn định, suy hao quang thấp hoặc có thể là không có suy hao.

- Cáp quang chôn trực tiếp chính hãng giá rẻ 12FO có đường kính nhỏ, gọn, nhẹ giúp cho người dùng hoặc kỹ thuật viên dễ dàng và thuận tiện hơn trong quá trình lắp đặt, xử lý và vận chuyển.

- Nhất là sợi quang được sử dụng trong cáp một cách liên tục, không có mối hàn nên hạn chế được tối đa suy hao tín hiệu trong quá trình truyền tải dữ liệu.

- Giữa hai sợi quang và bề mặt trong của ống được phủ đầy bằng hợp chất đặc biệt chống sự xâm nhập của hơi nước.

- Với cấu tạo có lớp băng thép gợn sóng bảo vệ cáp khỏi sự gặm nhấm của côn trùng.

Thông số kỹ thuật của cáp quang chôn trực tiếp singlemode 12FO

THÔNG SỐ KỸ THUẬT TIÊU CHUẨN
Nhà phân phối Hợp Nhất
Loại cáp quang Singlemode (SM)
Số sợi quang 12 sợi/FO/core
Tên sản phẩm

Cáp quang chôn trực tiếp 12FO Singlemode

Hệ số tán sắc CD tại 1285nm ~ 1330nm £ 3.5
Hệ số tán sắc CD tại 1550nm £ 18
Bước sóng tán sắc không 1300 ~ 1324nm
Hệ số PMD ps/(km)1/2
Bước song cắt của cáp (lcc) £ 1260nm
Bước song cắt của sợi 1100~1280nm
Điểm suy hao đột biến £ 0.10 tại 1310nm & 1550nm
Đường kính trường mốt tại 1310nm 9.2 ± 0.4
Đường kính trường mốt tại 1550nm 10.4 ± 0.5
Độ đồng tâm của lớp phản xạ £ 0.5mm
Đường kính lớp phản xạ 125 ± 1.0mm
Độ không tròn đều của lớp phản xạ £ 1.0
Suy hao uốn cong (60mm x 100vòng) tại 1310nm £ 0.05
Suy hao uốn cong (60mm x 100vòng) tại 1550nm £ 0.10
Đường kính vỏ bảo vệ 245 ± 5mm
Ứng xuất kéo căng 100 kpsi

Tổng hợp những sản phẩm của cáp quang singlemode phổ biến trên thị trường

Sản phẩm Mô tả sản phẩm
Cáp quang AMP Single mode 4 core (4 sợi) Hãng COMMSCOPE AMP, P/N: Y-1859400-4 OS2, Singlemode(SM), 4 sợi quang, bước sóng 1310-1550nm.
Cáp quang Singlemode 4 Core/4FO Hãng CABLEXA, Singlemode(SM), có 4 sợi quang, bước sóng 1310-1550nm, lõi 9 micro, khoảng cách: 120km.
Cáp quang tự treo ADSS Đường kính lõi 250um, số sợi: 4-36 sợi quang, chuẩn singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm.
Cáp quang tự treo ADSS (khoảng vượt ≤ 200) Khoảng vượt: ≤200M, đường kính lõi 250um, Singlemode(SM), bước sóng: 1310-1550nm.
Cáp quang tự treo ADSS (khoảng vượt ≤ 300 M) Khoảng vượt: ≤300M, đường kính lõi 250um, Singlemode(SM), bước sóng: 1310-1550nm.
Cáp quang chôn trực tiếp Single mode 24 Core/ 24 FO Gồm 24 sợi quang, kích thước lõi 9 micro, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang chôn trực tiếp single mode 16 Core/ 16FO Gồm 16 sợi quang, kích thước lõi 9 micro, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang chôn trực tiếp Single mode 8 Core/8Fo Gồm 8 sợi quang, kích thước lõi 9 micro, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang single mode 12 core chôn trực tiếp Gồm 12 sợi quang, kích thước lõi 9 micro, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang chôn trực tiếp single mode 4fo Gồm 4 sợi quang, kích thước lõi 9 micro, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang luồn cồng singlemode 4 core/FO Có 4 sợi quang, đường kính lõi 9 micro, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang luồn cống singlemode 8FO/core Có 8 sợi quang, đường kính lõi 9 micro, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang luồn cống singlemode 12FO/core Có 12 sợi quang, đường kính lõi 9 micro, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang Treo ADSS phi kim loại khoảng vượt 150M Khoảng vượt : ≤ 150 M, đường kính lõi 250 um, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang Treo ADSS phi kim loại khoảng vượt 500M Khoảng vượt : ≤ 500 M, đường kính lõi 250 um, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang Treo ADSS phi kim loại khoảng vượt 900M Khoảng vượt : ≤ 900 M, đường kính lõi 250 um, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang ADSS 12Fo/Core phi kim loại Gồm 12 sợi quang học, khoảng vượt 150, 300, 500, 700 và 900m, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, tốc độ 1G.
Cáp quang ADSS 24 Fo/Core phi kim loại Gồm 24 sợi quang học, khoảng vượt 150, 300, 500, 700 và 900m, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, tốc độ 1G.
Cáp quang Singlemode 8core/ 8FO Thiết kế theo hình số 8, có 8 sợi quang học, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang Singlemode 12core/ 12FO Thiết kế theo hình số 8, có 12 sợi quang học, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang treo Singlemode 48FO Thiết kế theo hình số 8, có 48 sợi quang học, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
cáp quang treo singlemode 24fo/core Thiết kế theo hình số 8, có 24 sợi quang học, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang Singlemode 2FO (cáp thuê bao FTTH) Thiết kế theo hình số 8, có 2 sợi quang học, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.
Cáp quang treo singlemode 16fo/core Thiết kế theo hình số 8, có 16 sợi quang học, Singlemode(SM), bước sóng 1310-1550nm, khoảng cách: 120km, tốc độ 1G.

Mong rằng với bài viết này quý khách hàng sẽ có thêm nhiều thông tin về sản phẩm cáp quang chôn trực tiếp singlemode 12FO. Hãy liên hệ với chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ nhanh nhất.

Tìm Hiểu thêm cáp quang chôn trực tiếp single mode 8fo , Cáp quang single mode chôn trực tiếp 16FO

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. (Có chỗ để xe Ôtô)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Cáp quang single mode 12 core chôn trực tiếp" tại đây)

Cáp quang Singlemode khác có thể bạn quan tâm?