Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

cáp quang treo singlemode 16fo/core, cáp quang treo 16FO Singlemode giá rẻ

Cáp quang treo singlemode 16 sợi được sản xuất tại việt nam với bước sóng 1310-1550mm. Cáp quang treo 16 core singlemode với sợi chịu lực trung tâm phi kim loại, dây gia cường được bện từ 7 sợi thép Chịu được tác động và thay đổi khí hậu của môi trường. Được cung cấp tại thegioicapquang.com.vn

cáp quang treo singlemode 16fo/core, cáp quang treo 16FO Singlemode giá rẻ
cáp quang treo singlemode 16fo/core
Giá bán: Vui lòng liên hệ
Code#: 5208
Tình trạng: Có hàng
Hợp Nhất Group Since 2010
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

NÓI CHUYỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO
Thanh toán nhanh chóng an toàn

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.22255666 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com


Mô tả chi tiết sản phẩm cáp quang treo singlemode 16fo/core:

Khi internet ngày càng phát triển thì không thể phủ nhận được những gì mà cáp quang mang lại cho ngành viễn thông với nhiều tính năng nổi bật như khả năng truyền tín tải hiệu ở khoảng cách xa hơn so với cáp đồng, tốc độ truyền tải cực lớn, có thể đi dây ở bất cứ môi trường nào từ trên không, dưới lòng đất, hay luồn dưới ống cống ngầm.

Có thể thấy cáp quang là một bước cải tiến rất lớn của ngành viễn thông. Bên cạnh đó cũng không quên nhắc đến cáp quang treo singlemode một sản phẩm thuộc cáp quang đang rất được ưa chuộng trên thị trường viễn thông. Thường được sử dụng để đi dây ở trên không hay trên các cột điện. Và một trong những sản phẩm phải nói đến chính là cáp quang treo 16FO Singlemode, cáp quang treo hình số 8 được sử dụng cho các công trình dự án chuyên biệt. Bài viết này thegioicapquang.com.vn sẽ gửi đến bạn thông tin về cáp quang treo singlemode 16FO.

Mục Lục Bài Viết

- Cáp quang treo Singlemode 16FO/Core, cáp quang treo 16 sợi quang

- Ứng dụng của cáp quang treo singlemode 16FO

- Đặc tính vật lý của cáp quang treo 16FO singlemode

- Đặc tính kỹ thuật dây cáp treo Singlemode 16FO

- Địa chỉ cung cấp cáp quang treo singlemode 16FO uy tín?

Cáp quang treo singlemode 16FO/core, cáp quang treo 16 sợi quang

Cáp quang treo 16FO singlemode dòng sản phẩm thuộc cáp quang singlemode. Cáp treo 16FO Singlemode có thể sử dụng ở nhiều môi trường khác nhau như trong nhà, ngoài trời. Hiện tại trên thị trường Cáp quang treo Singlemode được ưa chuộng và sử dụng phổ biến. Cáp treo singlemode 16FO là một sản phẩm cáp quang đơn mode, gồm có 16 sợi quang học. Có lõi được làm bằng thủy tinh với kích thước bằng một sợi tóc khoảng 9 micro. Truyền tải tín hiệu ở bước sóng 1310nm, 1550nm và có thể truyền tín hiệu ở khoảng cách lên tới hàng trăm km.

Các sợi quang trong cáp được sử dụng liên tục và không có các mối hàn quang nên đường truyền tín hiệu luôn ổn định và không suy hao quang trong quá trình truyền tải tín hiệu. Cáp quang 16FO hiện tại trên thị trường có rất nhiều hãng sản xuất khác nhau như: Cablexa, Vinacap, VNPT, Postef,...

Được dùng để truyền tải tín hiệu mạng Wan, mạng Lan, hệ thống camera,…do cáp quang treo 16FO truyền tín hiệu bằng ánh sáng nên thường thì độ suy hao tín hiệu rất thấp có thể là không có. Vì vậy cáp quang treo singlemode chính là một giải pháp hoàn hảo dành cho những hệ thống truyền tín hiệu ở những môi trường khó đi dây. Với nhiều ưu điểm nổi bật trong công dụng cũng như trong cấu tạo sản phẩm mang đến rất nhiều lợi ích cho khách hàng.

Một số lưu ý khi sử dụng cáp quang mà quý khách hàng cần biết đó là cáp quang rất dễ bị đứt gãy vì vậy trong quá trình vận chuyển cũng như thi công lắp đặt nên hạn chế tình trạng gập dây và khi sử dụng các cáp singlemode 16FO thì chuẩn đường truyền cũng như các thiết bị kết nối đều phải chuẩn singlemode.

Những bài viết về các sản phẩm cáp quang treo singlemode khác

Cáp quang treo singlemode 2FO

Cáp quang treo singlemode 4FO

Cáp quang treo singlemode 8FO

Cáp quang treo singlemode 12FO

Cáp quang treo singlemode 24FO

Cáp quang treo singlemode 48FO

Ứng dụng của cáp quang treo singlemode 16FO

So với trước đây khi truyền tín hiệu ở những khu vực có địa hình không ổn định thì rất khó đi dây. Nhưng khi cáp quang treo singlemode được sản xuất thì đây là một giải pháp tuyệt với dành cho việc đi dây ở những khu vực có địa hình khó khăn. Với những ưu điểm đó thì cáp quang được ứng dụng cho các đường truyền tín hiệu như:

- Sử dụng cho các đường truyền tín hiệu tuyến trục, tuyến nội bộ.

- Nối dài mạng Lan.

- Thích hợp cho những cáp quang truyền tín hiệu ở khoảng cách xa và tốc độ lớn.

- Được dùng để truyền tải tín hiệu mạng Wan, mạng Lan, hệ thống camera,...

Đặc tính vật lý của cáp quang treo 16FO singlemode

Thuộc tính Mô tả sản phẩm
Nhà phân phối Hợp Nhất
Tên sản phẩm Cáp quang treo Singlemode 16FO
Loại Singlemode ( đơn mode )
Bước sóng 1310nm – 1550nm
Khoảng cách truyền dẫn 120Km
Số sợi quang 16 sợi
Tiêu chuẩn sợi quang ITU-T G.652D, G.655
Hệ số suy hao <0.2dB
Đường kính ngoài của cáp (mm) 4.0 ± 0.1mm
Chiều dài tối đa 4000m
Bán kính trong nhỏ nhất khi lắp đặt 250mm
Bán kính trong nhỏ nhất khi làm việc 220mm
Lực kéo lớn nhất khi lắp đặt 3000N
Lực kéo lớn nhất khi làm việc 1500N
Lực nén 2000 N/100nm
Khả năng chịu va đập E= 10N.m, r= 150nm: 30 lần va đập/impacts
Khoảng nhiệt độ bảo quản -30 đến +70 độ C
Khoảng nhiệt độ lắp đặt -5 đến +50 độ C
Khoảng nhiệt độ khi làm việc -30 đến +70 độ C
Lớp vỏ Nhựa PE đen, chiều dài trung bình 2.0mm

cap-quang-treo-16-core

Hình ảnh: Cáp quang treo 16FO SInglemode chính hãng giá rẻ

Đặc tính kỹ thuật của cáp quang treo singlemode 16FO

Khả năng chịu căng Thông số kỹ thuật Tiêu chuẩn
Phương pháp thử:IEC 60794-1-2-E1

- Đường kính trục cuốn

- Tải thử lớn nhất

- Tải thử liên tục

30D (D = đường kính cáp)

610kg

215kg

Chỉ tiêu

- Độ căng của sợi

- Tăng suy hao

£ 0.6% tải lớn nhất

£ 0.1 dB tải liên tục

KHẢ NĂNG CHỊU ÉP THÔNG SỐ KỸ THUẬT TIÊU CHUẨN
Phương pháp thử: IEC 60794-1-2-E3

- Lực thử

- Số điểm thử

1100 N/50 mm trong 10 phút

1

Chỉ tiêu

- Tăng suy hao

£ 0.10 dB £ 0.10 dB

- Cáp không bị vỡ vỏ, đứt sợi

- Khả năng chịu va đập

Khả năng chịu va đập Thông số kỹ thuật Tiêu chuẩn
Phương pháp thử: IEC 60794-1-2-E4

- Độ cao của búa

- Trọng lượng búa

- Đầu búa có đường kính

- Số điểm thử

100 cm

1 kg (10N)

25 mm

10 điểm (cách nhau 10 cm dọc theo chiều dài cáp)

Chỉ tiêu - Độ tăng suy hao £ 0.10 dB

- Sợi cáp treo 16FO Singlemode không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại

Khả năng chịu uốn cong Thông số kỹ thuật Tiêu chuẩn
Phương pháp thử: IEC 60794-1-2-E6

- Đường kính trục uốn

- Góc uốn

- Số chu kỳ

20D (D = đường kính cáp)

± 90°

25 chu kỳ

Chỉ tiêu - Độ tăng suy hao £ 0.10 dB

- Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại.

Địa chỉ cung cấp cáp quang treo singlemode 16FO uy tín?

Bạn đang tìm kiếm một địa chỉ mua hàng cáp quang treo singlemode 16FO chính hãng. Nếu bạn chưa lựa chọn được nơi mua hàng phù hợp hãy lựa chọn chúng tôi. Với hơn 10 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực viễn thông chúng tôi luôn mang đến cho khách hàng những sản phẩm chất lượng nhất. Với giá thành cạnh tranh và ưu dãi nhất thị trường. Bên cạnh đó chúng tôi còn có đội ngũ nhân viên tư vấn nhiệt tình, hỗ trợ bạn giải đáp mọi thắc mắc về sản phẩm.

Trên đây là toàn bộ thông tin về cáp quang treo 16 core Singlemode chính hãng được phân phối bởi Hợp Nhất. Quý khách hàng quan tâm đến sản phẩm xin vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi theo các số Hotline trên Website để được tư vấn hỗ trợ tốt nhất về giá.

>>Xem thêm: Tổng hợp những thông tin bổ ích về cáp quang

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. (Có chỗ để xe Ôtô)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "cáp quang treo singlemode 16fo/core" tại đây)

Cáp quang Singlemode khác có thể bạn quan tâm?