Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Dây hàn quang là gì?

Dây hàn cáp quang hay còn gọi là dây nối quangdây Pigtail, khác với dây nhảy quang đây là một đoạn sợi quang có đường kính là 0.9 mm, được gắn một đầu với đầu nối quang, còn đầu còn lại để trống nhằm mục đích hàn nối gắn vào cáp quang. Dây hàn quang luôn được bảo vệ trong hộp phối quang ODF với số lượng một hoặc nhiều đầu nối cùng một phía. Loại dây này thường có chiều dài là 1.5m. Thiết bị này được cấu tạo dưới dạng một đoạn cáp quang Single-mode hay Multi-mode bao gồm 1 lõi với 1 đầu được gắn sẵn các loại đầu kết nối quang.

Ứng dụng của dây hàn quang SC

Dây hàn cáp quang đúng như tên của nó được sử dụng để hàn nối sợi cáp quang dùng cho các thiết bị chuyển đổi tín hiệu.

Dây hàn cáp quang qua Adapter từ hôp phối quang chuyển đổi tín hiệu ra các bộ chuyển đổi quang điện.

Phân loại dây hàn cáp quang SC

Khác biệt với các loại dây hàn cáp quang thông thường dây hàn quang SC có 2 loại được ưa chuộng và sử dụng phổ biến:

Dây hàn quang SC/UPC

Dây hàn quang SC/APC

Đặc điểm của dây hàn quang SC

-Dây hàn quang SC có đường kính 0,9mm

-Có 12 sợi màu khác nhau

-Có một đầu cắm kết nối với thiết bị và đầu còn lại bỏ trống

-Chiều dài 1,5m

-Dây hàn quang là cáp quang Singlemode hoặc Multimode

-Sử dụng với các thiết bị chuyển đổi có đầu cắm SC

Mua dây hàn quang SC giá rẻ ở đâu?

Hợp Nhất đơn vị phân phối thiết bị, phụ kiện quang chính hãng, chất lượng, uy tín lâu năm trên thị trường. 

Khi mua sản phẩm dây hàn quang SC tại Hợp Nhất quý khách hàng sẽ được hưởng các ưu đãi sau:

-Sản phẩm chính hãng, chất lượng tốt, giá thành cạnh tranh và có đầy đủ giấy tờ CO,CQ chứng nhận xuất xứ và chất lượng.

-Miễn phí vận chuyển đối với các đơn hàng trong phạm vi nội thành áp dụng với tất cả các đơn hàng lớn nhỏ

-Tư vấn giải pháp, hỗ trợ khách hàng 24/7 với các thông tin về sản phẩm.

- Hỗ trợ dịch vụ hàn nối cáp quang

Mọi thắc mắc quý khách hàng xin vui lòng liên hệ trực tiếp các Hotline 0936 559898 để được hỗ trợ nhanh nhất.

9/10

Dây hàn quang SC, Dây nhảy quang

0966 100110 - 0936 559898