Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Dây nhảy Quang, fiber optic pathcord, Dây nhảy Quang các loại FC, SC, ST, LC, E2000, MU

Dây nhảy quang: dây nhảy quang là một đoạn sợi quang có đường kính thông dụng là 0.9, 2.0, 2.4, 3.0 mm, hai đầu được gắn sẵn đầu nối cáp quang, các đầu nối này có thể là dạng PC, UPC, APC, thuộc chuẩn: SC, ST, FC, LC,MU, E2000,..

Dây nhảy Quang, fiber optic pathcord, Dây nhảy Quang các loại FC, SC, ST, LC, E2000, MU
Dây nhảy Quang, fiber optic pathcord
Votes 4.9 9 bởi 41730 người xem
Tư vấn hỗ trợ chuyên nghiệp

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.35510427 - 024.35511222 - Mobile: 0966 100110 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com

Mô tả chi tiết sản phẩm:

Cung cấp dây nhảy Quang - fiber optic pathcord FC, SC, ST, LC, E2000, MU giá tốt nhất thị trường

Dây nhảy quang là một đoạn sợi quang có đường kính thông dụng là 0.9, 2.0, 2.4, 3.0  mm, hai đầu được gắn sẵn đầu nối cáp quang, các đầu nối này có thể là dạng PC, UPC, APC, thuộc chuẩn: SC, ST, FC, LC,MU, E2000,..

Dây nhảy Quang các loại FC, SC, ST, LC, E2000, MU

Dây Nhảy Quang - Fiber Optic Pathcord

Dây nhảy quang là gì?: dây nhảy quang là một đoạn sợi quang có đường kính thông dụng là 0.9, 2.0, 2.4, 3.0  mm, hai đầu được gắn sẵn đầu nối cáp quang, các đầu nối này có thể là dạng PC, UPC, APC, thuộc chuẩn: SC, ST, FC, LC,MU, E2000,.. 

Công dụng của dây nhảy Quang 

 
Dây nhảy quang được dịch từ fiber optic pathcord, dây nhảy quang thường được sử dụng để kết nối quang giữa các liên kết mạng quang:
 
Kết nối quang giữa các hộp (tủ phối quang) phối quang ODF,Giữa ODF quang với thiết bị quang như converter quang, Giữa các thiết bị truyền dẫn quang với nhau. 

Đặc điểm dây nhảy quang 

 
Dây nhảy quang là một đoạn cáp quang có đường kính từ có khoảng cách từ 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 30m, đã được máy bấm sẵn 2 đầu connector.
 
Phân biệt một số loại dây nhảy quang phổ biến như: Theo chủng loại cáp quang: single- mode hoặc multi- mode
 
Theo số sợi: sợi đơn hay còn gọi là simplex hoặc sợi đôi hay còn gọi là duplex – nghĩa là 2 sợi dính vào nhau, ngoài ra các trung tâm dữ liệu (data center) hoặc các trung tâm truyền dẫn của nhà cung cấp dịch vụ còn dùng các loại dây nhảy quang 12 sợi, 24 sợi, 48 sợi…
 
Theo đầu kết nối (connector) quang như: 2 đầu SC, 2 đầu LC, 2 đầu FC, 2 đầu ST, MU, MT- RJ hoặc 1 đầu SC – 1 đầu FC ….
 
Hiện nay thế giới cáp quang chuyên cung cấp sản phẩm dây nhảy quang, phụ kiện quang  với tất cả các loại đầu nối, kích thước, chiều dài chuyên dụng dùng trong các hệ thống viễn thông, trạm BTS... rất thuận lợi trong việc thi công.
dây nhảy quang
Các loại dây Nhảy Quang - Fiber Optic Pathcord
 
Đặc trưng: Suy hao chèn thấp, Suy hao phản hồi cao, Nhiều loại kết nối có sẵn
Ứng dụng: Mạng cáp quang, Thiết bị mạng quang, CATV, Hệ thống truyền dẫn tốc độ cao, FTTH 
 

Báo giá tham khảo một số loại dây nhảy quang thông dụng: 

Dây nhảy quang SC/UPC - SC/UPC, single mode, 3m, 3.0mm = 66,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang SC/UPC - SC/UPC, single mode ,5m, 3.0mm = 70,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang SC/APC - SC/APC, 5m, 3.0mm = 72,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang SC/UPC - FC/UPC, single mode, 5m, 3.0mm= 80,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang SC/UPC - LC/UPC, single mode , 5m, 3.0mm = 80,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang FC/UPC - LC/UPC, 5m, 3.0mm = 80,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang FC/UPC - FC/UPC, single mode, 5m, 3.0mm = 80,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang FC/APC - FC/APC, 5m, 3.0mm = 80,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang LC/UPC - LC/UPC,single mode, 5m, 3.0mm = 80,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang  SC/UPC - SC/UPC, single mode, 10m, 3.0mm = 100,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang SC/APC - SC/APC, 10m, 3.0mm = 100,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang SC/UPC - LC/UPC, single mode, 10m, 3.0mm = 100,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang SC/UPC - FC/UPC, single mode, 10m, 3.0mm = 100,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang FC/UPC - FC/UPC, single mode, 10m, 3.0mm = 100,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang FC/APC - FC/APC, 10m, 3.0mm = 100,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang FC/UPC - LC/UPC,single mode, 10m, 3.0mm = 100,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang SC/PC-SC/PC, multi mode (50/125),3m, simplex 3.0mm = 80,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang SC/PC-SC/PC, multi mode (50/125), duplex, 3m, 3.0mm = 160,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang SC/PC-LC/PC, multi mode (50/125), simplex, 3m, 3.0mm = 80,000vnđ/ 1 sợi

Dây nhảy quang SC/PC-LC/PC, multi mode (50/125), duplex, 3m, 3.0mm = 160,000vnđ/ 1 sợi

 Xem thêm: Dây nhảy quang SM, Dây nhảy quang MM, Dây hàn quang LC, Dây hàn quang FC, Dây hàn quang SC

sản xuất dây nhảy quang

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Dây nhảy Quang, fiber optic pathcord" tại đây)

Review sản phẩm khác có thể bạn quan tâm?

0966 100110 - 0936 559898