Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Media converter - bộ chuyển đổi quang điện giá rẻ cho mọi công trình, Bộ chuyển đổi quang 2 sợi quang 20km

Một hệ thống mạng cáp quang sẽ không thể hoạt động nếu thiếu bộ chuyển đổi quang điện, hay gọi là media converter, bái viết dưới đây sẽ đưa ra các mã sản phẩm chuyển đổi quang điện loại phổ thông nhất, hay được sử dụng nhất, đó là converter loại sử dụng 2 sợi quang, singlemode, tốc độ 10/100 của các hãng sản xuất uy tín như 3Onedata, Optone, Wintop, TP-Link

Media converter - bộ chuyển đổi quang điện giá rẻ cho mọi công trình, Bộ chuyển đổi quang 2 sợi quang 20km
Media converter - bộ chuyển đổi quang điện giá rẻ cho mọi công trình

5 sao bởi 24581 khách hàng
Tư vấn hỗ trợ chuyên nghiệp

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.35510427 - 024.35511222 - Mobile: 0966 100110 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com

Mô tả chi tiết sản phẩm:

Bộ chuyển đổi quang điện | Converter quang | Media Converter 3Onedata MODEL1100S/20

Bộ chuyển đổi quang điện 3Onedata MODEL1100S/20 loại 2 sợi,chuẩn kết nối SC, tốc độ 10/100, khoảng cách truyền xa 20km

Hình ảnh thực tế Bộ chuyển đổi quang điện3Onedata MODEL1100S/20

MODEL1100S/20 là bộ chuyển đổi quang sang Fast Ethernet (10/100M). Cung cấp cấp giải pháp quang hóa mạng cáp đồng với chi phí hiệu quả, là lựa chọn hoàn hảo cho việc nâng cấp hệ thống mạng trong tương lai. Khoảng cách truyền tín hiệu bằng cáp quang lên tới 20Km với cáp Single-mode. MODEL1100S/20 có kích thước nhỏ gọn dễ sử dụng, 1 cổng kết nối điện RJ45 sử dụng cáp mạng UTP và 1 cổng kết nối quang đầu kết nối SC sử dụng cáp Single-mode. MODEL1100S/20 tự động nhận tín hiệu cáp thẳng hoặc cáp chéo, hỗ trợ 2 chế độ Full/Half-duplex. MODEL1100 không cần cấu hình chỉ cần cắm là chạy. Ứng dụng phổ biến trong hệ thống mạng FTTx.

Bộ chuyển đổi quang điện Optone OPT-1100OPT-1100 Serial. 10/100Base-Tx to 100Base-Fx converter

Hình ảnh thực thế sản phẩm Bộ chuyển đổi quang điện OPT-1100

Bộ chuyển đổi quang điện OPT-1100 làchuyển đổi phương tiện truyền thông phù hợp với tiêu chuẩn IEEE802.3, Nó được thiết kế để chuyển đổi tín hiệu dữ liệu giữa 10/100 Base-TX và 100 Base-FX fast Ethernet. Bộ chuyển đổi quang được kết nối giữa cáp quang và cáp mạng đồng. Các phương tiện truyền thông chuyển đổi được kết nối giữa cáp quang và các phân đoạn cáp xoắn với mạng lưới hoạt động trơn tru. Bộ chuyển đổi quang điện OPT1100S25 có thể được sử dụng như là mô-đun độc lập cho rack 19 chuyển đổi 14 khe cắm, cũng như sử dụng thẻ cho rack 19 chuyển đổi 16 khe cắm.

Bộ chuyển đổi quang điện TP-LINK MC110CS

Bộ chuyển đổi quang điện MC110CSlà một bộ chuyển đổi quang điện được thiết kế để chuyển đổi các phương tiện truyền thông 100BASE-FX cáp quang sang100BASE-TX cáp đồng và ngược lại. Thiết kế theo chuẩn IEEE 802.3u 10/100Base-TX và 100Base-FX. MC110CS là thiết kế để sử dụng với cáp quang chế độ single-mode dùng trong kiểu kết nối SC-type.TP-LinkMC110CShỗ trợ đặc tính tia laser bước sóng dài(LX) khi tốc độ chuyển tiếp dây dẫn đầy đủ. Làm việc ở bước sóng 1310nm ở cả truyền và nhận dữ liệu

Hình ảnh thực tếBộ chuyển đổi quang điện MC110CS

Những đặc tính khác của converter quang này đó là khả năng sử dụng độc lập (không yêu cầu các bộ phận chủ yếu khác) hoặc với bộ khung của hệ thống TP-LINK´s 19´´, tự động MDI/MDI-X cho cổng TX, tự động điều chỉnh chế độ duplex trên cổng TX và thể hiện trạng thái bảng điều khiển phía trước các đèn LED. MC110CS sẽ truyền tải như cáp quang với với khoảng cách rất lớn, nếu sử dụng cáp quang ở chế độ single-mode có thể lên tới khoảng cách 20km

Trên đây là một số sản phẩm bộ chuyển đổi quang điện loại sử dụng 2 sợi cáp quang single mode, tốc độ 10/100Mbps, ngoài ra, hiện tại trên thị trường có khá nhiều các hãng sản xuất bộ chuyển đổi quang điện khác như Cisco, Plannet, Netlink, O-Link...

Các bạn có thể tham khảo thêm bài viết:Một số lưu ý khi mua converter quang bộ chuyển đổi quang điệnhay Những điều cần biết về bộ chuyển đổi quang điện, converter quang, media converterhoặc nếu cần tư vấn về hệ thống mạng, hãy đừng ngần ngại nhấc máy lên gọi cho chúng tôi.

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Media converter - bộ chuyển đổi quang điện giá rẻ cho mọi công trình" tại đây)
Chính hãng G-Net Toàn quốc, VN 0966100110 - 0936559898
Chính hãng G-Net Toàn quốc, VN 0966100110 - 0936559898
Chính hãng G-Net Toàn quốc, VN 0966100110 - 0936559898

Review sản phẩm khác có thể bạn quan tâm?

0966 100110 - 0936 559898