Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Cáp quang Single mode giá rẻ, Cáp quang Singlemode giá rẻ

Cáp quang single mode các loại từ 2 sợi đến 96 sợi, bước sóng 1310, 1550. Chuyên cung cấp các loại cáp quang single mode giá cực rẻ, hàng Việt Nam sản xuất chất lượng cực tốt, sử dụng cho các đường truyền tuyến trục, tuyến nội địa hoặc đơn giản là nối dài mạng LAN sử dụng cáp quang single mode, cáp quang luồn cống, cáp quang treo hoặc cáp quang chôn trực tiếp single mode.

Cáp quang Single mode giá rẻ, Cáp quang Singlemode giá rẻ
Cáp quang Single mode giá rẻ
Tư vấn hỗ trợ chuyên nghiệp

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.22255666 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com


Mô tả chi tiết sản phẩm Cáp quang Single mode giá rẻ:

Cáp quang Singlemode giá rẻ

Thời điểm trước đây cáp mạng đồng là một sản phẩm rất được ưu chuộng trong các hệ thống đường truyền, nhưng những năm trở lại đây khi nhu cầu sử dụng của người dùng ngày càng cao thì cáp đồng không thể đáp ứng được những gì mà con người mong muốn từ tốc độ truyền tải, khoảng cách. Chính vì thế cáp quang được cho ra đời là giải pháp hoàn hảo để thay thế cho mạng cáp đồng. 

Cáp quang có 2 loại hiện đang được sử dụng rất phổ biến: cáp quang singlemodecáp quang multimode. Mỗi dòng sản phẩm được sản xuất để đáp ứng các nhu cầu sử dụng khác nhau.

Cáp quang Singlemode giá rẻ loại cáp quang được ưa chuộng và sử dụng phổ biến trên thị trường không chỉ bởi khả năng tương thích với hệ thống thiết bị chuyển đổi đầu cuối mà còn bởi giá thành của cáp rất hợp lý giúp các doanh nghiệp tiết kiệm được một khoản chi phí rất lớn.

Dưới đây là một vài những mẫu cáp quang Singlemode chính hãng giá rẻ được phân phối bởi Hợp Nhất, xin mời các bạn cùng tham khảo.

Cáp quang Single mode 1-2 sợi

Hình ảnh: Cấu tạo của cáp quang 

Cáp quang thuê bao 2FO Singlemode giá rẻ

Cáp quang thuê bao 2FO Singlemode sợi quang hay cáp 1-2 core gồm 2 loại: Cáp ống lỏng và cáp bọc chặt.

Cáp quang thuê bao 2FO bọc chặt loại được thiết kế mỏng, dẹt và bọc chặt, thường được sử dụng trong các ứng dụng mạng Lan, camera cáp quang, có thể được dùng đi âm tường (luồn trong ống nhựa tròn) bởi đặc tính vật lý mềm dẻo, dễ thi công. Sợi cáp được nằm chặt trong lõi với lớp vỏ bảo vệ bằng chất liệu nhựa dẻo bền và 2-3 sợi thép gia cường chịu lực, đảm bảo trong quá trình kéo cáp không bị đứt, gãy. Cáp bọc chặt chỉ có loại 1 sợi và 2 sợi.

Cáp quang thuê bao 2 sợi loại ống lỏng: Thiết kế sợi cáp đi trong ống lỏng được phủ đầy lớp dầu chống ẩm, sợi cáp được di chuyển tự do trong ống, đây là loại cáp phổ biến bởi các ưu điểm vượt trội của nó, cáp quang single mode loại ống lỏng chịu được độ bền vật lý cao, sức uốn cong lớn, thiết kế cáp Single mode ống lỏng thường được thiết kế theo tiết diện hình số 8 phục vụ khả năng có thể treo cáp trên không hay trên các cột điện (có sợi thép chịu lực) vừa có thể đi dây dưới ống cống ngầm hay có thể chôn trực tiếp mà không cần phải thay dây.

Cáp quang 2FO singlemode có lõi khá nhỏ khoảng 9 micron, hoạt động ở bước sóng 1310nm-1550nm. Có thể truyền tải tín hiệu ở khoảng cách rất xa có thể lên tới hàng trăm km với tốc độ khoảng 1G.

Cáp quang Single mode 4 core

Thiết kế sợi cáp hình số 8, lõi gồm 4 sợi quang với 4 màu khác biệt giúp dễ dàng nhận biết ở 2 đầu. Cáp 4FO Singlemode - cáp 4core là loại cáp được sử dụng phổ biến nhất trong các ứng dụng nối dài mạng Lan, hệ thống camera cáp quang. Cáp có giá thành rẻ, chịu lực tốt, đi được khoảng cách xa.

Đa phần để nối dài hệ thống mạng người ta chỉ cần tối đa cáp quang 2 lõi, tuy nhiên ta thường sử dụng cáp quang 4 lõi để dự phòng hoặc sau này có thể mở rộng hệ thống mạng, tăng thêm đường truyền.

Tương tự như các loại cáp quang singlemode khác, cáp 4FO có lõi được làm từ chất liệu thủy tinh hoặc nhựa plastic, có đường kính lõi nhỏ chỉ bằng một sợi tóc khoảng 9micron, hoạt động ở bước sóng 1310nm-1550nm. Trong lõi của cáp 4FO singlemode chỉ có thể truyền được 1 tia sáng nên không bị ảnh hưởng bởi hiện tượng tán sắc, và tín hiệu truyền theo một đường thẳng nên có thể đi được ở khoảng cách rất xa lên tới 120km với tốc độ khoảng 1G.

Cáp quang Single mode 8 core

Cáp quang Single mode 8 core / 8 sợi hay 8 lõi là một sản phẩm hiện đang được sử dụng rất phổ biến trong các hệ thống đường truyền tín hiệu. Cáp singlemode 8FO được thiết kế nhiều loại khác nhau nhằm phục vụ nhu cầu sử dụng của người dùng trong các điều kiện môi trường riêng biêt.

- Cáp quang luồn cống: Được thiết kế để đi trong lòng cống, trong các tòa nhà,...

- Cáp quang treo: Được thiết kế có sợi thép gia cường chịu lực để treo trên cột điện với khoảng cách gần.

- Cáp quang chôn trực tiếp: Là loại cáp được thiết kế đặc biệt, bên trong lớp vỏ được bổ sung lớp băng thép tròn cứng chống các tác động mạnh từ môi trường, chống các loại gặm nhấm, cáp được chôn trực tiếp vào đất, độ bền và tuổi thọ cao

- Cáp quang khoảng vượt - Cáp quang ADSS: Là loại cáp được thiết kế để treo với khoảng cách xa, ở những địa hình khó đi dây như: đồi núi, vùng cao,...có các loại khoảng vượt 100, khoảng vượt 200, khoảng vượt 300, khoảng vượt 500.

Cáp quang treo

Hình ảnh: Cáp quang treo single mode

Những lưu ý khi sử dụng cáp quang singlemode

- Cáp quang có lõi rất nhỏ và làm bằng thủy tinh nên rất dễ bị đứt gãy sợi quang, vì vậy trong quá trình sử dụng cũng như vận chuyển quý khách nên hạn chế tình trạng gậy sợi quang.

- Cáp quang singlemode được phân ra thành các loại cáp treo, cáp luồn cống, cáp chôn trực tiếp, khách hàng nên lựa chọn và mua sản phẩm phù hợp nhất.

- Khi sử dụng cáp quang singlemode thì hệ thống đường truyền tín hiệu đầu cuối đều phải chuẩn singlemode để không làm ảnh hưởng đến tín hiệu đường truyền, tương tự đối với cáp multimode.

- Lựa chọn được một đơn vị mua hàng uy tín sẽ giúp quý khách hàng mua được các sản phẩm cáp quang chính hãng với giá thành hợp lý.

Cáp quang khoảng vượt - Cáp quang ADSS

Thế giới cáp quang chuyên cung cấp các loại cáp quang Single mode, cáp quang Multi mode các loại từ 1 sợi đến 96 sợi quang, cáp quang các loại của Vinacap, Cablexa, Postef, Sacom, Vina OFC... chính hãng có đầy đủ CO,CQ, với giá thành rẻ, chất lượng cao.

Qúy khách hàng quan tâm đến sản phẩm xin vui lòng liên hệ trực tiếp chúng tôi qua các Hotline trên Website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất về giá cũng như các thông tin về sản phẩm.

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Cáp quang Single mode giá rẻ" tại đây)

Review sản phẩm khác có thể bạn quan tâm?