Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Bộ chuyển đổi Quang-Điện PLANET FT-802, Chuyển đổi Quang-Điện PLANET FT-802

Chuyển đổi Quang-Điện PLANET FT-802 Sản phẩm PLANET FT-802 là bộ chuyển đổi giữa 100Base-FX quang và 10/100Base-TX cáp xoắn (STP). Nó hỗ trợ cả hai chế độ song công và đơn công có thể lựa chọn được và hỗ trợ nhiều dạng cáp quang. Bộ chuyển đổi tự thích nghi tới mức hiệu năng cao nhất hỗ trợ các thiết bị nối tới cổng STP. Khi thiết bị kết nối là chuyển mạch hoặc trạm làm việc hỗ trợ song công, bộ chuyển đổi sửa theo mode song công và cung cấp một băng thông có hiêu lực bằng 200Mbps. Khi thiết bị kết nối là Hub hoặc trạm làm việc hỗ trợ chỉ đơn công, bộ chuyển đổi chỉ cấp băng thông bình thường 100Mbps. Trong giao diện cáp quang, cổng quang của bộ chuyển đổi hoạt động ở 1310 nm và sử dụng các đầu nối SC, RJ-45 . Chế độ đa mode (Multi-mode) hỗ trợ khoảng cách tối đa 2 km.

Bộ chuyển đổi Quang-Điện PLANET FT-802, Chuyển đổi Quang-Điện PLANET FT-802
Bộ chuyển đổi Quang-Điện PLANET FT-802

5 sao bởi 15350 khách hàng
Giá bán: 1.800.000 VND
Code#: 5102
Tình trạng: Có hàng
Bảo hành: 12 tháng
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.35511222 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa 1, Cây Trâm, Gò Vấp, HCM.

Hà Nội: Số 6A Ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân, TP Hà Nội.

Thanh toán nhanh chóng an toàn
NÓI CHUYỆN VỚI KINH DOANH QUA SKYPE, ZALO

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.35510427 - 024.35511222 - Mobile: 0966 100110 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com

Mô tả chi tiết sản phẩm:

Chuyển đổi Quang-Điện PLANET FT-802

Chuyển đổi Quang-Điện PLANET FT-802 - Fast Ethernet Bridge Media Converter PLANET FT-802

Sản phẩm converter PLANET FT-802 là bộ chuyển đổi giữa 100Base-FX quang và 10/100Base-TX cáp xoắn (STP). Nó hỗ trợ cả hai chế độ song công và đơn công có thể lựa chọn được và hỗ trợ nhiều dạng cáp quang. Bộ chuyển đổi tự thích nghi tới mức hiệu năng cao nhất hỗ trợ các thiết bị nối tới cổng STP. Khi thiết bị kết nối là chuyển mạch hoặc trạm làm việc hỗ trợ song công, bộ chuyển đổi sửa theo mode song công và cung cấp một băng thông có hiêu lực bằng 200Mbps. Khi thiết bị kết nối là Hub hoặc trạm làm việc hỗ trợ chỉ đơn công, bộ chuyển đổi chỉ cấp băng thông bình thường 100Mbps. Trong giao diện cáp quang, cổng quang của bộ chuyển đổi hoạt động ở 1310 nm và sử dụng các đầu nối SC, RJ-45 . Chế độ đa mode (Multi-mode) hỗ trợ khoảng cách tối đa 2 km.

Bộ converter Sử dụng chức năng Link Pass Through của bộ chuyển đổi thông minh, những lỗi cáp mạng dễ dàng và nhanh chóng cô lập để giảm tối thiếu thời gian tắt kết nối. Chức năng Link Pass Through là sự kết hợp của hai cơ cấu: Link Loss Carry Forward (LLCF) và Link Loss Return (LLR). Khi LLCF được kích hoạt, các cổng không truyền tín hiệu kết nối cho đến khi chúng nhận được tín hiệu kết nối từ cổng đối diện. Mất kết nối là 'carried forward' để quản lý chuyển mạch hoặc Hub đang gửi kết nối.

LLCF có thể được sử dụng cho cả hai cổng cáp đồng và cáp quang. Khi LLR (Link Loss Return) được bật, bộ phát quang sẽ tắt ngay nếu bộ thu không nhận được kết nối đúng. Nếu một trong các bộ điều khiển quang bị lỗi, bộ chuyển đổi với LLR được bật quay lại điều kiện không kết nối tới thành phần đối tác bên kia. LLR được sử dụng để cảm nhận lỗi kết nối chỉ đối với cổng quang. Cả hai có thể ngay lập tức cảnh báo cho người quản trị mạng biết về lỗi đối với việc kết nối đường truyền và cung cấp giải pháp theo dõi mạng hiệu quả.

FT-802 là bộ chuyển đổi quang điện với chức năng LFP (Link Fault Pass Through function) (LLCF/LLR) và thiết kế chuyển mạch DIP. LLCF/LLR có thể ngay lập tức báo cho người quản trị mạng những lỗi kết nối đường truyền và cung cấp giải pháp theo dõi hệ thống mạng hiệu quả. Chuyển mạch DIP cung cấp chức năng tắt hoặc bật LFP.

LLCF (Link Loss Carry Forward) có nghĩa là khi thiết bị đã kết nối tới bộ chuyển đổi và đường TP bị mất kết nối, bộ chuyển đổi quang sẽ tắt ngay việc kết nối truyền. LLR (Link Loss Return) có nghĩa là khi thiết bị đã được kết nối đến bộ chuyển đổi và khi cáp quang mất kết nối, bộ chuyển đổi quang sẽ ngắt ngay kết nối truyền. Cả hai đều có thể ngay lập tức báo cho người quản trị mạng về lỗi đường kết nối và cung cấp giải pháp theo dõi mạng hiệu quả nhất.

Đặc tính kỹ thuật Bộ chuyển đổi Quang-Điện PLANET FT-802: 

-         Tuân theo chuẩn IEEE 802.3u 100 BaseTx,100Base-FX Ethernet 

Kết nối : 1 cáp xoắn RJ-45( Auto MDI/MDI-X), tuân theo chuẩn EIA 568 IEEE802.3,IEEE802.3 10/100Base TX, 100BaseFX

-         Cáp quang bước sóng 1310nm.

-         Tốc độ truyền dữ liệu TP : 10/100 Mbps, FX : 100Mbps

-         Bộ chuyển đổi quang điện hỗ trợ chế độ song công.

-         Full hoặc Half Duplex Auto Negotiation (TP)

-         Full hoặc Half duplex DIP-Switch (FX)

-         Đèn chỉ thị : PWR, FX LNK/ACT, FX FDX/COL, TP 100, TP LNK/ACT, TP FDX/COL

Thông số kỹ thuật

 
 

Product

Model
FT-802
Protocol
IEEE 802.3u, 100Base-FX, 100Base-TX
Dimensions
70 x 97 x 26 mm (W x D x H)
Weight
0.2kg
Power
5V DC, 2A, max.
 
 

Connectors and Cables

Twisted Pair / STP
RJ-45, Category 5 (EIA/TIA 568)
Fiber-optic
SC
Multi-mode cable
50/125, 62.5/125 µm
 
 

Supported Distances and function

Twisted Pair STP
100 m / 328 ft.
Multi-mode Fiber Optic
412 m / 1,350 ft. (Half-Duplex)
2 km / 1.2 mile. (Full-Duplex)
Port Mode
TP: Half and Full Duplex, auto-negotiation
FX: Half and Full Duplex via DIP switch
 
 

Environmental

Temperature
0 to 50 degrees C
Humidity
5-90% (non-condensing)
 

Hà Nội: 04.35511 222 - 04.3551 0427 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Mobile: 0966 100110 - 0936 559898

Hà Nội: Số 6A Ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân, TP Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. (Có chỗ để xe Ôtô)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Bộ chuyển đổi Quang-Điện PLANET FT-802" tại đây)

Bộ chuyển đổi quang 10/100 khác có thể bạn quan tâm?

0966 100110 - 0936 559898