Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Module quang SFP là gì?, Module quang SFP là gì? ứng dụng của Module quang SFP

Module quang SFP là gì? Có bao nhiêu loại SFP module? Khoảng cách tối đa mà hiện tại SFP module có thể đáp ứng là bao nhiêu Km? ...Bài viết dưới đây sẽ trả lời câu hỏi của bạn!

Module quang SFP là gì?, Module quang SFP là gì? ứng dụng của Module quang SFP
Module quang SFP là gì?
Votes 4.9 9 bởi 93581 người xem
Giá bán: Vui lòng liên hệ
Code#: 5079
Tình trạng: Có hàng
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.35511222 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

Thanh toán nhanh chóng an toàn
NÓI CHUYỆN VỚI KINH DOANH QUA SKYPE, ZALO

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.35510427 - 024.35511222 - Mobile: 0966 100110 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com

Mô tả chi tiết sản phẩm:

Có bao nhiêu loại SFP module? Khoảng cách tối đa mà hiện tại SFP module có thể đáp ứng là bao nhiêu Km?

Module quang | SFP module Module SFP  hay còn được gọi là SFP transceiver, SFP module hay module quang là loại module được dùng cho các thiết bị như switch, converter, DSLAM, SDH có cổng (khe) theo chuẩn SFP (Small Form Factor). 

SFP module là một bộ thu phát nhỏ gọn - bộ thu phát quang dạng module thế hệ mới. Thiết bị này được thiết kế để sử dụng cho đầu nối (connector) dạng small form factor (SFF) và có khả năng cắm nóng. Module quang thường được sử dụng trong các ứng dụng viễn thông và truyền số liệu. Ngày nay SFP module đã trở thành một chuẩn công nghiệp phổ biến, được nhiều nhà sản xuất thiết bị mạng phát triển và hỗ trợ. Module SFP được thiết kế để hỗ trợ các chuẩn SONET, Gigabit Ethernet, Fibre Channel, và nhiều chuẩn truyền dẫn khác.

 
 
Khái niệm Module quang SFP:
Small Form Factor (SFP) là 1 thiết bị thu phát nhỏ gọn, có thể "gắn nóng" được sử dụng cho cả viễn thông và truyền thông dữ liệu. Một đầu của SFP gắn vào các thiết bị như là switch, router, media converter hoặc thiết bị tương tự; đầu còn lại dùng để gắn cáp quang hoặc đồng. Nó là một giao thức chuẩn phổ biến được hỗ trợ bởi các nhà sản xuất thiết bị mạng và viễn thông.
Cũng như bộ chuyển đổi quang điện converter quang, SFP module cũng có rất nhiều loại và thường được chia làm một số loại dựa trên các đặc điểm sau:

Tốc độ: 155M (10/100Mbps ) , 1.25G (1000Mbps) hay SDH(STM-1, STM-4, STM-16)

Dùng loại cáp quang: multi mode (đa mốt)  hay single mode (đơn mốt)

Số sợi quang : 2 sợi quang (2 FO hay dual fiber) , 1 sợi (1 FO hay single fiber)

Hiện nay, khoảng cách tối đa mà Module SFP có thể hỗ trợ là 140Km.
Một Module SFP với chức năng DDM, vậy DDM là gì? Thường khi chúng ta mua bộ thu phát SFP , chúng ta sẽ có tùy chọn với chức năng DDM của nó, vì vậy chức năng DDM là gì? Rõ ràng là một Module SFP với DDM là cao Ender hơn một mà không có chức năng DDM. Những gì sử dụng DDM cho?
 
DDM có nghĩa là là Digital-chẩn đoán, giám sát trong đó cung cấp cho người dùng với các thông tin quan trọng liên quan đến tình trạng của các tín hiệu truyền và nhận. Cách tiếp cận này cho phép người dùng cô lập các lỗi tốt hơn và phát hiện lỗi.
 
Công nghệ chuẩn đoán kỹ thuật số theo dõi nhiệt độ các module SFP, quyền lực thu, thiên vị phát hiện, và công suất máy phát. Thông thường, đầu ra của các giá trị vật chất của từng tham số là một điện áp tương tự hoặc hiện tại từ trở kháng khuếch đại Trans, trình điều khiển laser, hoặc các bộ khuếch đại sau. Các kỹ sư sử dụng ADC để số hóa mọi giá trị vật chất. Đối với giá trị số hóa, một vi điều khiển có thể sau đó hoặc là xử lý dữ liệu như là một phần của một vòng điều khiển, hoặc kích hoạt báo động, hoặc chỉ ghi lại các dữ liệu vào một đăng ký. 

Hà Nội: 04.35511 222 - 04.3551 0427 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Mobile: 0966 100110 - 0936 559898

Hà Nội: Số 6A Ngõ 235 đường Nguyễn Trãi, quận Thanh Xuân, TP Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. (Có chỗ để xe Ôtô)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Module quang SFP là gì?" tại đây)

Modul quang 10/100 khác có thể bạn quan tâm?

0966 100110 - 0936 559898