Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Dây nhảy quang Singlemode LC-SC, PATCHCORD SC LC

Dây nhảy quang Single-mode LC/UPC-SC/UPC Chiều dài 3 mét, 5 mét, 10 mét, 20 mét, 30 mét…dùng được cho các thiết bị chuyển đổi Quang-Điện, thiết bị mạng và các thiết bị quang viễn thông khác. Giá áp dụng cho dây dài 3 mét, dây dài hơn cộng thêm 5.000 đồng/1 mét.

Dây nhảy quang Singlemode LC-SC, PATCHCORD SC LC
Dây nhảy quang Singlemode LC-SC
Giá bán: Vui lòng liên hệ
Code#: 5009
Tình trạng: Có hàng
Hợp Nhất Group Since 2010
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

NÓI CHUYỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO
Thanh toán nhanh chóng an toàn

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.22255666 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com


Chi tiết Dây nhảy quang Singlemode LC-SC

Dây nhảy quang với nhiều ưu điểm nổi bật trong chức năng cũng như trong thiết kế sản phẩm mang đến rất nhiều lợi ích cho khách hàng, vì vậy được đông đảo khách hàng lựa chọn sử dụng. Nhưng một vấn đề cần lưu ý, với những mục đích khác nhau sẽ sử dụng những sản phẩm riêng biệt, vậy để hiểu rõ hơn về các sản phẩm dây nhảy quang cũng như có thể tìm kiếm lựa chọn được một sản phẩm phù hợp thì bạn có thể đọc bài viết dưới đây.

Mục Lục Bài Viết

- Dây nhảy quang Singlemode SC LC

- Những đặc điểm của 2 đầu nối SC LC

- Đặc điểm kỹ thuật sản phẩm dây nhảy quang Singlemode SC LC

- Thông tin sản phẩm dây nhảy quang Singlemode SC LC hãng DysFO

- Tổng hợp những sản phẩm dây nhảy quang singlemode

Dây nhảy quang Singlemode SC LC

Dây nhảy cáp quang Singlemode SC LC là một đoạn dây cáp quang đường kính 2,0mm, 3,0mm có màu vàng chanh, hai đầu của dây nhảy cáp quang được gắn đầu kết nối SC đầu vuông to và đầu LC đầu vuông nhỏ chuẩn UPC. Loại dây nhảy cáp quang SC LC Singlemode được sử dụng làm cầu nối giữa các liên kết mạng quang, kết nối giữa các ODF quang, tủ phối quang ODF, các thiết bị truyền dẫn quang với nhau. Dây Singlemode SC LC mang lại sự linh hoạt và thuận thiện cho người sử dụng hệ thống mạng quang. Dây PatchCord SC LC được dùng rộng rãi trong các ứng dụng CATV; Fiber Optic Telecommunication System; Fiber Optic Access Network; LAN; Fiber Optic Transducer; Fiber 0ptic Data Transmission; Test Equipment; Metro; Active Device Termination, FTTx, FTTH vv…

Dây nhảy cáp quang SC LC có 2 loai đó là dây đơn mode ( một dây và chỉ có 1 đầu nối ở mỗi bên), dây duplex (là dây sợi kép có 2 sợi dây, mỗi đầu đều có 2 loại jack kết nối khác hoặc giống nhau). Dây được thiết kế có màu vàng tươi, có kích thước chiều dài từ:3m, 5m, 10m, 15m,...

Dây nhảy quang singlemode chỉ truyền được 1 tia sáng nên không bị ảnh hưởng bởi sự tán sắc, giúp đường truyền tín hiệu luôn ổn định và ít bị suy hao quang trong quá trình truyền tải. Dây hoạt động động ở bước sóng 1310nm, 1550nm, với đường kính lõi nhỏ khoảng 9 micro nên sản phẩm khá nhỏ gọn và dễ dàng vận chuyển cũng như thi công lắp đặt.

Dây nhảy quang SC LC Singlemode giá rẻ

Hình ảnh: Dây nhảy quang SC LC Singlemode giá rẻ

Những đặc điểm của 2 đầu nối SC LC

Với dây nhảy quang singlemode SC LC sẽ có 2 đầu nối khác nhau hãy cùng chúng tôi tìm hiểu về một số đặc điểm cơ bản của 2 loại đầu nối này.

- Đầu nối SC:

+ Dây nhảy quang SC được dùng chủ yếu để truyền tải tín hiệu từ hộp phối quang ODF tới các bộ chuyển đổi quang điện.

+ Đầu có hình vuông to, vỏ ngoài được làm bằng nhựa, phần tiếp xúc quang được làm từ sứ.

+ Đầu sử dụng ống nối có đường kính 2,5 mm để cố định sợi quang không bị rơi ra ngoài.

+ Trên đầu dây nhảy quang sẽ có kí hiệu khe cắm giúp bạn cắm vào thiết bị đúng cách.

- Đầu nối LC:

+ Đầu nối LC thường được ứng dụng trong module quang SFP hoặc kết nối quang mật độ cao.

+ Đầu có hình vuông nhỏ bằng một nửa đầy nối SC, vỏ đầu nối được làm từ nhựa và điểm tiếp xúc làm từ chất liệu sứ.

+ Đầu sử dụng ống nối có đường kính 1,25 mm

Thông tin sản phẩm dây nhảy quang Singlemode SC LC hãng DysFO

Thuộc tính Mô tả thuộc tính
Hãng sản xuất DysFo
Nhà phân phối Hợp Nhất
Sản phẩm Dây nhảy Singlemode SC LC
Loại LC/UPC – SC/UPC 9/125 đơn mode, đa mode
Đầu kết nối SC/LC
Kiểu sợi quang Đơn mode, đa mode
Độ suy giảm tín hiệu 0.2 dB
Bước sóng 1310, 1550 nm
Độ uốn cong R = 3cm
Lực căng lớn nhấ 90 N/cm
Lực nghiền nát 550N/cm
Số lần kết nối 1000 lần
Độ bền kéo dãn Tải trọng 100N, thời gian kiểm tra ít nhất 5h, kết quả độ suy hao <0,5 dB.
Suy hao chèn < 0,2 dB (Yêu cầu theo tiêu chuẩn quốc tế <0,3 dB)
Suy hao phản xạ PC>45 dB ; UPC>50 dB; APC >60 dB
Đường kính cáp 3.0mm
Độ dày Lõi 9 microns, Lớp vỏ: 125 microns, Đơn mode 9/125 µm
Vỏ PVC (OFNR-rated)
Màu vỏ Vàng
Chiều dài 5m, 10m, 15m, 20m……(theo yêu cầu của khách hàng)
Đầu nối phải SC/PC, loại sợi tùy chọn Singlemode, MM 50/125, MM 62.5/125um
Đầu nối trái LC/PC, sợi Singlemode, MM 50/125, MM 62.5/125um

Dây nhảy quang Singlemode SC LC giá rẻ

Dây nhảy quang Singlemode SC LC giá rẻ

Hình ảnh: Dây nhảy quang Singlemode SC LC giá rẻ

Thông số kỹ thuật của cáp quang singlemode SC LC

Bảng thông số sản phẩm dây nhảy quang SC LC Singlemode

Bảng thông số sản phẩm dây nhảy quang SC LC Singlemode

Tổng hợp những sản phẩm dây nhảy quang singlemode

SẢN PHẨM MÔ TẢ
Dây nhảy cáp quang SC SC Singlemode, SC-SC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy cáp quang SC FC Singlemode, SC-FC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy cáp quang SC LC Singlemode, SC-LC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy cáp quang LC LC Singlemode, LC-LC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy cáp quang ST ST Singlemode, ST-ST, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy cáp quang FC ST Singlemode, FC-ST, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy cáp quang FC FC Singlemode, FC-FC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy cáp quang SC ST Singlemode, SC-ST, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...

Hiện nay Hợp Nhất đang bán các loại dây SC LC Singlemode với đầy đủ các loại đầu nối khác nhau. Tất cả các sản phẩm dây nhảy quang đều có CO,CQ và kèm theo là phiếu bảo hành 12 tháng. Với giá thành hợp lý, bền vững theo thời gian dây nhảy quang đã và đang được sử dụng trong nhiều lĩnh vực khác nhau.

Để biết thêm thông tin hay cần sự tư vấn, trợ giúp với các giải pháp liên quan đến sản phẩm dây nhảy cáp quang quý khách hàng xin vui lòng liên hệ trực tiếp Hotline.

>> Bạn đã biết: Cách phân biệt dây nhảy quang và dây hàn quang

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. (Có chỗ để xe Ôtô)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Dây nhảy quang Singlemode LC-SC" tại đây)

Dây nhảy quang SM khác có thể bạn quan tâm?