Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Dây nhảy quang SingleMode LC – LC, Dây PATCHCORD LC-LC Single mode giá rẻ

Dây nhảy quang LC/UPC - LC/UPC Single mode hãng DYSFO được sử dụng cho các loại Module quang chuyên dụng. Dây nhảy quang Singlemode LC phân phối tại Hợp Nhất có đầy đủ giấy tờ CO,CQ, giá thành hợp lý nhất tại Hà Nội.

Dây nhảy quang SingleMode LC – LC, Dây PATCHCORD LC-LC Single mode giá rẻ
Dây nhảy quang SingleMode LC – LC
Giá bán: Vui lòng liên hệ
Code#: 5035
Tình trạng: Có hàng
Bảo hành: 12 tháng
Hợp Nhất Group Since 2010
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

NÓI CHUYỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO
Thanh toán nhanh chóng an toàn

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.22255666 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com


Chi tiết Dây nhảy quang SingleMode LC – LC

Dây nhảy quang là một sản phẩm không thể thiếu trong một hệ thống truyền tải tín hiệu ở khoảng cách xa, là cầu nối truyền tín hiệu từ thiết bị ODF sang thiết bị chuyển đổi tín hiệu khác. Dây nhảy quang có 2 loại: dây nhảy quang singlemode và dây nhảy quang multimode mỗi loại sẽ có nhưng ưu điểm riêng biệt được sản xuất đề đáp ứng nhu cầu của những kết nối khác nhau. Để giúp quý khách hàng hiểu rõ sản phẩm dây nhảy quang bài viết này chúng tôi sẽ giới thiệu đến bạn dây nhảy quang singlemode LC LC.

Mục Lục Bài Viết

- Dây nhảy quang LC – LC | Patch cord LC-LC Single mode

- Cấu tạo của dây nhảy quang singlemode LC-LC

- Ứng dụng của dây nhảy quang singlemode LC-LC

- Đặc điểm của dây nhảy quang Singlemode LC-LC

- Thông số kỹ thuât của dây nhảy quang SC SC/UPC Singlemode

- Tổng hợp các sản phẩm dây nhảy quang singlemode

Dây nhảy quang LC – LC | Patch cord LC-LC Single mode

Dây nhảy LC LC là loại dây chứa sợi quang, dùng để đấu nối giữa ODF với các thiết bị khác như bộ chuyển đổi quang điện, module quang, switch quang, dây nhảy quang gồm nhiều loại khác nhau về các đặc tính như dây nhảy quang singlemode, patch cord multimode, các đầu nối chuẩn PC/UPC/APC. Chuyên sản xuất và phân phối các sản phẩm dây nhảy quang các loại, sản phẩm của chúng tôi đã được kiểm tra chất lượng về độ bền chắc, độ ổn định với chất lượng hoàn toàn đảm bảo đáp ứng tốt mọi nhu cầu sử dụng.

Dây nhảy quang single mode LC LC là dây nhảy quang đơn mode có: 2 loại sợi: sợi đơn (simplex), sợi đôi (duplex). Có lõi nhỏ bằng một sợi tóc khoảng 9 micro, hoạt động ở bước sóng1310nm, 1550nm, tốc độ khoảng 1G. Trên thị trường hiện nay dây nhảy quang có chiều dài như: 3m, 5m, 10m, 15m,...khách hàng có thể lựa chọn tùy thuộc vào nhu cầu của mình.

Dây nhảy singlemode LC LC có màu vàng tươi, có đường kính dây 2.0mm, 3.0mm, kích thước khả nhỏ nên dễ dàng trong quá trình vận chuyển cũng như thi công lắp đặt. Chất liệu vỏ được làm từ nhựa PVC nên có độ bền cao,dẻo dai hạn chế được các tác động từ môi trường ảnh hưởng đến sợi quang.

Với nhiều ưu điểm vượt trội trong công dụng cũng như trong cấu tạo sản phẩm mang lại rất nhiều lợi ích cho khách hàng, vì vậy sản phẩm rất được khách hàng ưa chuộng. Hãy cùng chúng tôi tìm hiểu về đặc điểm cũng như cấu tạo của dây nhảy quang ở những phần tiếp theo.

Dây nhảy quang Singlemode SC-SC /UPC

Hình ảnh: Dây nhảy quang Singlemode SC-SC /UPC

Cấu tạo của dây nhảy quang singlemode LC LC

Dây nhảy quang LC LC singlemode có cấu tạo bao gồm các thành phần sau:

Cấu tạo của dây nhảy:

- Sợi quang: Là sợi đơn mode, làm bằng chất liệt thủy tinh hoặc nhựa plastic, có đường kính lõi khoảng 9 micro.

- Ống đệm lỏng: Chứa sợi quang, được phủ đầy lớp dầu chống ẩm giúp bảo vệ sợi quang ảnh hưởng bởi xâm nhập của nước và hơi ẩm.

- Vỏ dây nhảy: Được làm từ chất liệu PVC có độ bền cao có thể bảo vệ sợi quang khỏi các ảnh hưởng từ môi trường bên ngoài tác động vào.

Cấu tạo của đầu nối dây nhảy:

- Đầu nối:

+ Chuẩn UPC: Có màu xanh dương, đầu phẳng và lớn.

+ Chuẩn APC: Có màu xanh lá, đầu vát và nhọn.

- Ống nối: Được làm từ sứ, kim loại hoặc nhựa chất lượng cao.

- Khớp nối: Là một phần của thân nối có nhiệm vụ cố định đầu nối khi thực hiện việc kết nối đến các thiết bị.

- Thân đầu nối: Được làm từ nhựa hoặc kim loại có tác dụng giữ chặt lớp vỏ ngoài bảo vệ với lớp chịu lực.

Đầu nối LC của dây nhảy quang Singlemode LC LC/UPC

Đầu LC còn lại của dây nhảy quang singlemode LC LC  giá rẻ

Hình ảnh: Đầu nối LC của dây nhảy quang Singlemode LC LC/UPC

Ứng dụng của dây nhảy quang singlemode LC LC

Dây nhảy quang LC LC thường được sử dụng ở các hệ thống:

- Các mạng viễn thông

- Tàu điện ngầm

- Mạng nội bộ (LANs)

- Các hệ thống xử lý dữ liệu

- Thiết bị đo quang

Đặc điểm của sản phẩm dây nhảy quang SC SC/UPC Singlemode

Đặc điểm Mô tả
Hãng DYSFO
Nhà phân phối Hợp Nhất
Tên sản phẩm Singlemode LC LC
Loại LC/UPC – LC/UPC 9/125 đơn mode, đa mode
Đầu kết nối LC/LC
Đầu nối phải LC/UPC, loại sợi tùy chọn;Singlemode, MM 50/125, MM 62.5/125um
Đầu nối trái LC/UPC, sợi Singlemode, MM 50/125, MM 62.5/125um
Kiểu sợi quang Đơn mode, đa mode
Số lần kết nối 1000 lần
Độ bền kéo dãn Tải trọng 100N, thời gian kiểm tra ít nhất 5h, kết quả độ suy hao <0,5 dB.
Suy hao chèn < 0,2 dB (Yêu cầu theo tiêu chuẩn quốc tế <0,3 dB).
Suy hao phản xạ PC>45 dB; UPC>50 dB; APC >60 dB
Bước sóng 1310, 1550 nm
Độ uốn cong R = 3cm
Lực căng lớn nhất 90 N/cm
Lực nghiền nát 550N/cm
Đường kính cáp 3.0mm
Độ dày Lõi: 9 microns, Lớp vỏ: 125 microns, Đơn mode 9/125 µm
Vỏ PVC (OFNR-rated)
Màu vỏ Vàng
Chiều dài 5m, 10m, 15m, 20m……(theo yêu cầu của khách hàng)
Thông tin trên dây nhảy quang LC LC hãng DYSFO

Hình ảnh: Thông tin trên dây nhảy quang LC LC hãng DYSFO

Thông số kỹ thuật của dây nhảy quang multimode LC LC

Bảng thông số kỹ thuật sản phẩm dây Singlemode LC LC

Bảng thông số kỹ thuật sản phẩm dây Singlemode LC LC

Tổng hợp những sản phẩm dây nhảy quang singlemode

Sản phẩm Mô tả sản phẩm
Dây nhảy Singlemode SC SC Singlemode, SC-SC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy quang Singlemode SC FC Singlemode, SC-FC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy quang SC LC Singlemode Singlemode, SC-LC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy quang singlemode LC LC Singlemode, LC-LC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy quang singlemode ST ST Singlemode, ST-ST, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy quang singlemode FC ST Singlemode, FC-ST, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy quang singlemode FC FC Singlemode, FC-FC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy quang singlemode SC ST Singlemode, SC-ST, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...

Dây nhảy quang Singlemode LC LC được sử dụng để chuyển đổi tín hiệu dùng trong các kết nối với Module quang chuyên dụng. Hiện tại Hợp Nhất đang bán dây nhảy quang giá rẻ, chất lượng cao hãng DYSFO có đầy đủ giấy tờ CO,CQ.

Quý khách hàng gặp khó khăn trong triển khai lắp đặt thiết bị, hãy liên hệ trực tiếp với chúng tôi 0981 558 668 để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất về sản phẩm.

>> Xem thêm:

Tầm quan trọng của dây nhảy quang trong hệ thống mạng

Cách phân biệt dây nhảy quang và dây hàn quang

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. (Có chỗ để xe Ôtô)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Dây nhảy quang SingleMode LC – LC" tại đây)

Dây nhảy quang SM khác có thể bạn quan tâm?