Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Dây nhảy quang Singlemode ST–ST, Dây quang ST/UPC–ST/UPC SM

Dây nhảy quang ST/ UPC – ST/UPC SingleMode Simplex/Duplex (Patch cord ST/ UPC – ST/UPC SingleMode Simplex/Duplex) Đầu kết nối: ST/ UPC – ST/UPC Chiều dài (m): 3m, 5m, 10m, 15m, 20m, 30m Tính năng khác: Dùng được cho các thiết bị chuyển đổi quang điện, thiết bị mạng và các thiết bị quang viễn thông khác.

Dây nhảy quang Singlemode ST–ST, Dây quang ST/UPC–ST/UPC SM
Dây nhảy quang Singlemode ST–ST
Giá bán: Vui lòng liên hệ
Code#: 4996
Tình trạng: Có hàng
Hợp Nhất Group Since 2010
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

NÓI CHUYỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO
Thanh toán nhanh chóng an toàn

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.22255666 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com


Mô tả chi tiết sản phẩm Dây nhảy quang Singlemode ST–ST:

Mục Lục Bài Viết

- Giới thiệu dây nhảy ST ST Singlemode 

- Cấu tạo của dây nhảy quang singlemode ST ST

- Một số lưu ý khi sử dụng dây nhảy quang ST ST

- Thông số kỹ thuật dây nhảy quang singlemode ST ST

- Tổng hợp những sản phẩm dây nhảy quang singlemode 

Giới thiệu dây nhảy ST ST Singlemode 

Dây nhảy ST ST Singlemode sản xuất và cung cấp bởi Hợp Nhất chất lượng tốt, giá thành cạnh tranh nhất trên thị trường. Dây nhảy ST ST khác biệt với các loại dây nhảy quang chính hãng khác. Dây nhảy ST ST Singlemode có 2 đầu đặc trưng là đầu ST (đầu tròn dài) chuyên được dùng để kết nối giữa các ODF với các rơ le điện và các bộ chuyển đổi E1 (bộ chuyển đổi tín hiệu Ethernet) chuyên dụng để truyền tín hiệu quang điện.

Dây Singlemode ST ST có màu vàng đặc trưng của dây nhảy Singlemode và trên dây cũng được in nôi các thông tin của sản phẩm để người dùng có thể dễ dàng kiểm tra lại thông tin sản phẩm.

Dây nhảy đơn mode ST ST này có đường kính lõi là 9 microns, đường kính dây là 2.0mm và 3.0mm vỏ được làm bằng vật liệu nhựa PVC dẻo dai chắc chắn. Dây có thế truyền tải tín hiệu với tốc độ 1G.

Được ưa chuộng không chỉ bởi chất lượng, giá thành của dây nhảy này cũng là một yếu tố khiến người dùng đón nhận và sử dụng. Theo các chiều dài khác nhau 3m, 5m, 10m... mà giá thành cũng sẽ khác nhau. Quý khách hàng có thể tham khảo giá của dây nhảy ST trên website.

Và dưới đây nữa là một số những đặc điểm, thông tin kỹ thuật của dây nhảy ST ST Singlemode. Trong đó bao gồm tất cả các thông tin như: Loại đầu nối, chuẩn dây nhảy, độ suy hao của đầu dây nhảy...

Dây nhảy Singlemode ST ST UPC

Hình ảnh: Dây nhảy Singlemode ST ST UPC

Cấu tạo của dây nhảy quang singlemode ST ST

Dây nhảy quang singlemode ST ST có cấu tạo bao gồm các thành phần sau:

- Đầu nối: Có 2 chuẩn đầu nối: Chuẩn UPC có màu xanh dương và chuẩn APC có mà xanh lá.

- Ống Nối (Ferrule): Là một cấu trúc dạng rỗng (thường là dạng trụ), được làm từ sứ, kim loại hoặc nhựa chất lượng cao, có chức năng dùng để giữ chặt sợi quang.

- Thân Đầu Nối (Connector Body): Có cấu trúc làm từ nhựa hoặc kim loại chứa ống nối, cố định với lớp vỏ ngoài bảo vệ (jacket) và lớp chịu lực (strength members).

- Khớp nối (Coupling Mechanism): Là một phần của thân đầu nối, có nhiệm vụ cố định đầu nối khi thực hiện kết nối đến các thiết bị khác.

Một số lưu ý khi sử dụng dây nhảy quang ST ST

- Dây nhảy quang có lõi khá nhỏ khoảng 9 micro và được làm từ thủy tinh nên khách hàng cần hạn chế gập dây để hạn chế tình trạng đứt gãy sợi quang.

- Khi sử dụng dây nhảy quang singlemode ST ST thì các thiết bị trong một hệ thống đều phải chuẩn đường truyền singlemode và chuẩn các đầu nối để hệ thống có thể kết nối và hoạt động một cách hiệu quả.

- Dây nhảy quang có tỉ lệ suy hao càng cao thì xác suất hệ thống bị lỗi càng nhiều, do đó chúng ta cần đo kiểm độ suy hao của dây nhảy quang khi kết nối với các thiết bị.  Nếu tỉ lệ suy hao tối đa cho phép là <0.5Db, nếu >0.5Db thì tốc độ đường truyền không ổn định cần phải thay dây mới.

- Dây nhảy quang có thể cắm rút tối đa 10000 lần, quý khách hàng nên hạn chế tối đa số lần cắm rút để tránh tình trạng suy hao tín hiệu.

Thông số kỹ thuật của dây nhảy quang singlemode ST ST

Bảng thông số kỹ thuật dây nhảy ST Singlemode

Bảng thông số kỹ thuật dây nhảy ST Singlemode

Tổng hợp các sản phẩm dây nhảy quang singlemode 

Sản phẩm Mô tả
Dây nhảy quang singlemode SC SC Chuẩn singlemode, 2 đầu nối SC
Dây nhảy quang singlemode SC FC Chuẩn singlemode, 1 đầu SC, 1 đầu FC
Dây nhảy quang singlemode SC LC Chuẩn singlemode, 1 đầu SC, 1 đầu LC
Dây nhảy quang singlemode LC LC Chuẩn singlemode, 2 đầu nối LC
Dây nhảy quang singlemode ST ST Chuẩn singlemode, 2 đầu nối ST
Dây nhảy quang singlemode FC ST Chuẩn singlemode, 1 đầu FC, 1 đầu ST
Dây nhảy quang singlemode FC FC Chuẩn singlemode, 2 đầu nối FC
Dây nhảy quang singlemode SC ST Chuẩn singlemode, 1 đầu SC, 1 đầu ST

Một lưu ý nhỏ về dây ST ST Singlemode cho những khách hàng mới tìm hiểu về sản phẩm này: Hiện nay dây nhảy quang ST không còn được sử dụng rộng rãi và phổ biến như trước nữa bởi sự thay thế của các thiết bị chuyển đổi tín hiệu khác nhau. Tuy nhiên, trong các hệ thống mạng viễn thông mô hình truyền thống vẫn cần sự phục vụ của dây nhảy ST ST Singlemode.

Hợp Nhất đang phân phối các loại dây nhảy quang chính hãng, giá rẻ nhất trên thị trường. Sản phẩm do chúng tôi cung cấp có giấy tờ chứng nhận xuất xứ và chất lượng đầy đủ CO.CQ. Chúng tôi vận chuyển miễn phí với các đơn hàng trong nội thành và hỗ trợ với các đơn hàng ngoại tỉnh. Ngoài ra, Hợp Nhất luôn hỗ trợ tư vấn miễn phí các giải pháp liên quan đến sản phẩm (24/7).

Quý khách hàng có thắc mắc gì về sản phẩm xin vui lòng liên hệ trực tiếp Hotline

>> Tham khảo các thông tin liên quan:

Cách phân biệt dây nhảy quang và dây hàn quang

Những chi tiết kỹ thuật cần lưu ý với dây nhảy quang

Các loại dây nhảy quang phổ biến

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. (Có chỗ để xe Ôtô)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Dây nhảy quang Singlemode ST–ST" tại đây)

Dây nhảy quang SM khác có thể bạn quan tâm?