Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Dây nhảy quang Multimode FC-ST OM2, Dây nhảy quang FC ST Multimode giá rẻ

Dây nhảy quang FC-ST Multimode - Dây nhảy quang là một đoạn cáp quang Single-mode hoặc Multi-mode, sợi đơn – Simplex hoặc sợi đôi - Duplex, 2 đầu có gắn sẵn đầu kết nối quang như SC, LC, FC, ST, MU, MT-RJ, MPO, E2000 vv...

Dây nhảy quang Multimode FC-ST OM2, Dây nhảy quang FC ST Multimode giá rẻ
Dây nhảy quang Multimode FC-ST OM2
Giá bán: Vui lòng liên hệ
Code#: 5010
Tình trạng: Có hàng
Hợp Nhất Group Since 2010
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

NÓI CHUYỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO
Thanh toán nhanh chóng an toàn

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.22255666 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com


Chi tiết Dây nhảy quang Multimode FC-ST OM2

Mục Lục Bài Viết

- Dây nhảy quang FC ST Multimode OM2

- Một số lưu ý khi sử dụng dây nhảy quang multimode FC ST

- Ứng dụng của dây nhảy multimode FC ST OM2

- Thông số kỹ thuật dây nhảy quang FC ST Multimode

- Tổng hợp những sản phẩm dây nhảy quang multimode

Dây nhảy quang FC ST Multimode OM2

Dây nhảy Multimode là một trong 2 loai dây nhảy quang được sử dụng phổ biến cùng với dây nhảy Singlemode. Trong dây Multimode có rất nhiều loại đầu nối khác nhau và dây Singlemode FC ST là một trong số những loại dây nhảy Singlemode đặc biệt hơn hết.

Dây nhảy FC ST Multimode (OM2) là loại dây chuyên dụng được sử dụng để chuyển đổi tín hiệu âm thanh hình ảnh trong hệ thống. Trong đó đầu nối ST được sử dụng với các thiết bi Rơ le điện và đôi khi là các đầu cắm bộ chuyển đổi quang điện E1 (Ethernet). FC đầu dây nhảy sử dụng với các bộ video converter quang. Dây FC ST multimode truyền tín hiệu qua ODF quang đến các bộ Converter quang điện và đầu còn lại qua ODF các tín hiệu âm thanh, hình ảnh chuyển đổi lại thành tín hiệu điện (đồng) với người dùng trên nền cáp quang. Dây chỉ chuyển đổi các tín hiệu trên đường truyền và các thiết bị chuẩn Multimode.

Dây nhảy quang Multimode FC ST có màu cam đặc trưng, có các đường kính sợi từ 2,0mm đến 3,0mm, vỏ được làm bằng nhựa PVC dẻo dai. Thường thì loại dây 3.0mm được sử dụng nhiều hơn bởi vỏ dày hơn. Dây có 2 đầu FC và ST riêng biệt để bạn dễ dàng nhận biết khi sử dụng. Đường kính lõi của dây là 50 microns và 62 microns tương tự như lõi sợi cáp quang hoạt động ở bước sóng 850nm, khả năng truyền tải dữ liệu có thể lên đến 10G thay vì 1G của dây nhảy Singlemode.

Dây multimode FC ST hãng DYS

Hình ảnh: Dây Multimode OM2 FC ST hãng DYS

Một số lưu ý khi mua và sử dụng dây nhảy quang multimode FC ST

- Dây nhảy quang multimode sẽ có 3 loại OM2 (màu cam), OM3 (màu xanh ngọc), OM4 (màu tím), dây nhảy multimode FC ST sẽ có màu cam khi mua dây nhảy bạn cũng nên lưu ý về màu sắc của dây nhảy để lựa chọn hợp lý nhất.

- Trước khi sử dụng dây nhảy bạn cần kiểm tra độ suy hao (nếu độ suy hao <0.5Db thì dây vẫn hoạt động bình thường, còn nếu suy hao >0.5Db thì cần phải thay dây mới để đảm bảo hệ thống hoạt động ổn định trong quá trình truyền tải.

- Điểm tiếp xúc của dây nhảy quang được làm bằng sứ, vì vậy nên hạn chế rút cắm nhiều lần để không bị suy hao quang.

- Dây nhảy quang có rất nhiều kích thước khác nhau tùy thuộc vào nhu cầu mà bạn nên lựa chọn chiều dài hợp lý.

- Dây có đường kính nhỏ và lõi được làm bằng thủy tinh vì vậy hạn chế gập sợi dây để tránh tình trạng đứt gãy sợi quang.

Ứng dụng của dây nhảy Multimode FC ST OM2

Với nhiều ưu điểm vượt trội sản phẩm được đông đảo khách hàng lựa chọn sử dụng trong:

- Hệ thống mạng LAN (Local Area Network)

- FTTH (Fiber To The Home)

- CATV & CCTV

- Viễn thông sợi quang

- Hệ thống truyền dẫn tốc độ cao

- Cảm biến sợi quang

Thông số kỹ thuật dây nhảy quang FC ST Multimode

Thông số dây nhảy Multimode FC ST

Hình ảnh: Dây nhảy quang FC ST Multimode

Tổng hợp những sản phẩm dây nhảy quang multimode

Sản phẩm

Mô tả

Dây nhảy quang OM2 LC LC

Multimode, LC LC, 50/125um hoặc 62.5/125um, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...

Dây nhảy multimode OM2 SC LC

Multimode, SC LC, 50/125um hoặc 62.5/125um, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...

Dây nhảy quang ST ST multimode OM2

Multimode, ST ST, 50/125um hoặc 62.5/125um, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...

Dây nhảy quang Multimode FC-ST OM2

Multimode, FC ST, 50/125um hoặc 62.5/125um, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...

Dây nhảy quang Multimode SC/SC duplex

Multimode, SC SC, duplex, 50/125um hoặc 62.5/125um, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...

Dây nhảy quang FC FC Multimode

Multimode, FC FC, 50/125um hoặc 62.5/125um, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...

Hiện tại sản phẩm dây nhảy Multimode FC ST đang được phân phối bởi Hợp Nhất có đầy đủ CO,CQ cung cấp cho khách hàng. Chúng tôi cam kết chất lượng của dây nhảy và giá hợp lý nhất tại Hà Nội. Khi mua dây FC ST Multimode tại Hợp Nhất quý khách hàng sẽ được tư vẫn miễn phí và kèm theo miễn phí vận chuyển trong phạm vi nội thành.

Mọi thắc mắc quý khách hàng xin vui lòng liên hệ trực tiếp Hotline 0966 100 110 để đươc tư vấn và hỗ trợ.

>> Tham khảo: Những chi tiết kĩ thuật cần lưu ý về dây nhảy quang

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. (Có chỗ để xe Ôtô)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Dây nhảy quang Multimode FC-ST OM2" tại đây)

Dây nhảy quang MM khác có thể bạn quan tâm?