Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Dây nhảy quang Singlemode FC-ST, Dây nhảy quang FC/UPC-ST/UPC Singlemode

Dây nhảy quang FC-ST Singlemode 1. Dây nhảy quang Single-mode ( đơn mốt ) vỏ mầu vàng 2. Chiều dài 3m, 5m, 10m, 15m, 20m... hoặc theo đơn đặt hàng 3. Sợi đôi - Duplex hoặc sợi đơn - Simplex 4. Khối lượng nhỏ nhẹ, dễ dàng sử dụng - plug and play 5. Tuân theo các chuẩn JSC, IEC, Bellcore, TelcordiaTM GR-326 6. Tiêu chuẩn chống cháy UL94V-O

Dây nhảy quang Singlemode FC-ST, Dây nhảy quang FC/UPC-ST/UPC Singlemode
Dây nhảy quang Singlemode FC-ST
Giá bán: Vui lòng liên hệ
Code#: 4997
Tình trạng: Có hàng
Hợp Nhất Group Since 2010
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

NÓI CHUYỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO
Thanh toán nhanh chóng an toàn

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.22255666 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com


Mô tả chi tiết sản phẩm Dây nhảy quang Singlemode FC-ST:

Nhắc đến dây nhảy quang thì không còn quá xa lạ đối với người dùng với nhiều ưu điểm vượt trội được thừa hưởng từ cáp quang sản phẩm mang đến rất nhiều lợi ích cho khách hàng. Sản phẩm là mắt xích quan trọng không thể thiếu trong các hệ thống đường truyền tín hiệu với khả năng truyền tải tín hiệu ở tốc độ lớn và khoảng cách khá xa. Hãy cùng chúng tôi tìm hiểu chi tiết về dây nhảy quang qua sản phẩm dây nhảy singlemode FC ST.

Mục Lục Bài Viết

- Dây nhảy quang FC-ST Singlemode | PATCHCORD-FC/ST-SM | DYSFO CORNING

- Những ưu nhược điểm của dây nhảy quang FC ST

- Đặc điểm sản phẩm dây nhảy Singlemode FC ST

- Thông số kỹ thuật dây nhảy cáp quang Singlemode FC ST

- Tổng hợp những sản phẩm dây nhảy quang singlemode

Dây nhảy quang FC-ST Singlemode | PATCHCORD-FC/ST-SM | DYSFO CORNING

Dây nhảy Singlemode FC ST, dây Singlemode FC ST được sử dụng chủ yếu để làm cầu nối, chuyển đổi tín hiệu điện từ Rơ le qua các hộp phối quang ODF và chuyển đổi qua ODF truyền các tín hiệu hình ảnh, âm thanh tới các bộ Video Converter quang. Dây Singlemode FC ST có thiết kế đặc biệt với 2 đầu khác biệt, trong đó: Một đầu là FC (đầu tròn) và ST là đầu còn lại. Đầu ST được kết nối với các Rơ le điện và hiện nay loại đầu này không được dùng phổ biến như trước kia nữa.

Dây nhảy FC ST Singlemode có 2 loại đường kính 2.0mm và 3.0mm để quý khách hàng có thể dễ dàng lựa chọn và sử dụng trong các không gian khác nhau. Bên ngoài dây FC ST Singlemode cũng có các thông tin về sản phẩm. Dây có các kích thước chiều dài khác nhau trong đó phổ biến nhất là 3m, 5m, 10m và có thể lên tới vài chục mét. Qúy khách hàng hoàn toàn có thể đặt sản xuất dây nhảy FC ST theo khoảng cách mà mình cần.

Dây nhảy quang singlemode FC ST tương tự như một dây cáp quang có lõi làm bằng thủy tinh khoảng 9 micro, truyền tín hiệu bằng ánh sáng, hoạt động ở bước sóng 1310nm-1550nm, trong lõi chỉ truyền được 1 tia sáng nên không bị ảnh hưởng bởi hệ số tán sắc và có thể truyền được ở khoảng cách khá xa với tốc độ khoảng 1G.

Dây nhảy quang FC/UPC-ST/UPC Singlemode

Hình ảnh: Dây nhảy quang Singlemode FC-ST, PATCHCORD FC-ST

Những ưu nhược điểm của dây nhảy quang FC ST

Mỗi sản phẩm đều có những ưu điểm, nhược điểm riêng biệt khách hàng cần nắm rõ những thông tin này để sử dụng sản phẩm hiệu quả nhất.

Ưu điểm:

- Dây nhảy quang có kích thước nhỏ gọn, nhẹ nên dễ dàng trong quá trình vận chuyển cũng như sử dụng.

- Dây có thể truyền tải tín hiệu âm thanh, hình ảnh, video sắc nét với tốc độ lớn, khoảng cách khá xa mà không bị suy hao tín hiệu.

- Truyền tín hiệu chỉ với 1 tia sáng nên không bị ảnh hưởng bởi hệ số tán sắc.

- Giá thành rẻ, hợp lý phù hợp vơi nhu cầu của khách hàng.

- Có nhiều kích thước khác nhau từ vài mét cho đến vài chục mét nhằm đáp ứng nhu cầu của người dùng cũng như tiết kiệm được chi phí.

Nhược điểm:

- Dây nhảy quang có lõi rất nhỏ làm bằng thủy tinh nên trong quá trình sử dụng không gập dây để hạn chế tình trạng đứt gãy sợi quang.

- Số lần rút cắm tối đa là 10000 lần, quý khách hàng không nên thao tác cắm rút quá nhiều dẫn đến suy hao tín hiệu.

Đặc điểm sản phẩm dây nhảy Singlemode FC ST

Đặc điểm Mô tả
Hãng DysFo
Nhà phân phối Hợp Nhất
Tên sản phẩm Dây nhảy quang singlemode FC ST
Loại FC/ST 9/125 đơn mode, đa mode
Đầu kết nối FC/ST
Kiểu sợi quang Đơn mode, đa mode
Đầu nối phải FC/ST, loại sợi tùy chọn Singlemode, MM 50/125, MM 62.5/125um
Đầu nối trái ST/FC, sợi Singlemode, MM 50/125, MM 62.5/125um
Chiều dài theo yêu cầu của khách hàng.
Số lần kết nối 1000 lần
Độ bền kéo dãn Tải trọng 100N, thời gian kiểm tra ít nhất 5h, kết quả độ suy hao <0,5 dB.
Suy hao chèn < 0,2 dB (Yêu cầu theo tiêu chuẩn quốc tế <0,3 dB)
Suy hao phản xạ PC>45 dB ; UPC>50 dB; APC >60 dB
Độ suy giảm tín hiệu 0.2 dB
Bước sóng 1310, 1550 nm
Độ uốn cong R = 3cm
Lực căng lớn nhất 90 N/cm
Lực nghiền nát 550N/cm
Đường kính cáp 3.0mm
Độ dày Lõi 9 microns, Lớp vỏ: 125 microns, Đơn mode 9/125 µm
Vỏ PVC (OFNR-rated)
Màu vỏ Vàng
Chiều dài 5m, 10m, 15m, 20m……(theo yêu cầu của khách hàng)

Thông số kỹ thuật dây nhảy cáp quang Singlemode FC ST

Bảng thông số dây nhảy FC ST Singlemode

Bảng thông số sản phẩm dây nhảy Singlemode FC ST

Tổng hợp những sản phẩm dây nhảy quang singlemode

Sản phẩm Mô tả
Dây nhảy quang singlemode SC SC Singlemode, SC-SC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy quang singlemode SC FC Singlemode, SC-FC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy quang singlemode SC LC Singlemode, SC-LC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy quang singlemode LC LC Singlemode, LC-LC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy quang singlemode ST ST Singlemode, ST-ST, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy quang singlemode FC ST Singlemode, FC-ST, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy quang singlemode FC FC Singlemode, FC-FC, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...
Dây nhảy quang singlemode SC ST Singlemode, SC-ST, 1310-1550nm, 9/125 µm, chiều dài: 5m, 10m, 15m, 20m,...

Trên đây là toàn bộ thông tin về sản phẩm dây Singlemode FC ST OM3 đang được phân phối bởi Hợp Nhất với đầy đủ CO,CQ. Để biết thêm các thông tin về sản phẩm hoặc để được tư vấn các giải pháp về sản phẩm quý khách hàng xin vui lòng liên hệ trực tiếp HOTLINE để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất.

Rất hân hạnh được đón tiếp!

>>Tham khảo:

Sự khác nhau giữa dây nhảy Singlemode và Multimode

Những loại dây nhảy quang phổ biến

Những chi tiết kĩ thuật cần biết về dây nhảy quang

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. (Có chỗ để xe Ôtô)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Dây nhảy quang Singlemode FC-ST" tại đây)

Dây nhảy quang SM khác có thể bạn quan tâm?