Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO), Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO) chính hãng giá rẻ

- Loại cáp này đặc biệt thích hợp cho những tuyến cáp quang có dung lượng sợi ít (<=8) - Cáp được treo dọc hệ thống cột sẵn có bằng những phụ kiện treo đơn giản. Cấu trúc của cáp quang multimode 8 sợi - Bước sóng hoạt động của sợi quang: 1310nm và 1550nm - Ống đệm lỏng trung tâm chứa và bảo vệ sợi quang (bọc 2 lớp) - Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của lòng ống đệm được điền đầy bằng một hợp chất đặc biệt - Dây thép đơn gia cường hai bên - Được sử dụng như cáp chôn luồn ống

Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO), Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO) chính hãng giá rẻ
Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO)
Giá bán: 30.000 VND
Code#: 5058
Tình trạng: Có hàng
Giá thị trường: 32.000 VND - tiết kiệm: 2.000 VND
Hợp Nhất Group Since 2010
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

NÓI CHUYỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO
Thanh toán nhanh chóng an toàn

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.22255666 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com


Mô tả chi tiết sản phẩm Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO):

Sỡ hữu nhiều ưu điểm vượt trội trong tốc độ đường truyền cáp quang multimode 8FO là một lựa chọn hoàn hảo cho những đường truyền cần tốc độ cực lớn. Cùng với đó là thiết kế khác biệt, dây cáp quang multimode có thể sử dụng cho tất các các môi trường từ treo, luồn cống, chôn trực tiếp,…

Mục Lục Bài Viết

- Cáp quang multimode 8 sợi (8 core/8FO) sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời

- Những ưu nhược điểm của cáp quang Multimode 8FO

- Cấu trúc của cáp multimode 8FO

- Thông số kỹ thuật cáp quang 8FO Multimode chính hãng

- Tổng hợp những sản phẩm cáp quang multimode phổ biến trên thị trường

- Nên mua cáp quang multimode 8FO ở đâu?

Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO) sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời

Cáp quang Multimode 8FO thường được gọi là cáp quang multimode 8 sợi hoặc cáp quang Multimode 8 core, là loại cáp quang đươc được sử dụng phổ biến trong các hệ thống mạng hiện nay. Cáp Multimode có đường kính lõi lớn hơn so với cáp quang singlemode rất nhiều khoảng 50 micro hoặc 62.5 micro và có thể truyền được trên nhiều bước sóng trong 1 lõi. Vì vậy tốc độ truyền tải của cáp cực lớn. 

Sợi cáp 8Core multimode là cáp đa mode, sợi cáp Multimode có các bước sóng chuẩn là: 780nm, 850nm và 1330nm, các thiết bị hiện nay chủ yếu sử dụng bước sóng 850nm, 1330nm. Dây cáp quang 8FO Multimode truyền tín hiệu ở khoảng cách dưới 2km, tốc độ truyền tải lớn có thể lên đến 10G hoặc 40G lớn hơn rất nhiều so với  cáp quang Singlemode.

Cáp quang 8FO có thể sử dụng được ở cả trong nhà và ngoài trời, cũng có thể chôn trực tiếp dưới lòng đất, treo trên không hoặc luồn dưới ống cống ngầm. Sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được suy hao tín hiệu tới mức tối đa. Hiện nay cáp multimode được các doanh nghiệp, tổ chức sử dụng nhiều trong các hệ thống mạng nội bộ, truyền thông trong công nghiệp.

Những ưu nhược điểm của cáp quang Multimode 8FO

Cáp quang là một sản phẩm được đông đảo khách hàng ưa chuộng, vậy hãy cùng thegioicapquang tìm hiểu về những ưu nhược điểm của sản phẩm để sử dụng cáp quang multimode 8FO một cách hiệu quả nhất:

Ưu điểm:

- Cáp quang có đường kính dây khá nhỏ nên dễ dàng trong quá trình vận chuyển cũng như sử dụng.

- Trong một lõi của sợi quang có thể truyền được 3 tía sáng (Axial Mode, High Order Mode và Low Order Mode), vì vậy tốc độ truyền tải của cáp quang multimode là rất lớn.

- Cáp quang multimode 8FO có thể dử dụng cho tất cả các môi trường khác nhau như: treo, luồn cống hay chôn trực tiếp mà không cần phải sử dụng tách biệt dây như cáp singlemode.

Nhược điểm:

- Chi phí của cáp quang multimode khá cao hơn so với cáp quang singlemode vì vậy nếu bạn cần một đường truyền tốc độ cực lớn thì nên chọn cáp quang multimode còn nếu tốc độ vừa phải thì nên lựa chọn cáp quang singlemode để tiết kiệm chi phí.

- Lõi cáp quang rất dễ bị đứt gãy nên khi vận chuyển cũng như thi công cáp quang không nên gập dây làm đứt gãy sợi quang.

- Do đặc tính của cáp quang multimode 8FO chỉ có thể tương thích cũng như sử dụng chuẩn multimode

 

Hình ảnh Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO)

Cấu trúc của cáp quang multimode 8FO

- Sợi quang: Được làm từ chất liệu thủy tinh, có lõi khoảng 50 micro hoặc 62.5 micro. Sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được suy hao tín hiệu tới mức tối đa

- Ống đệm lỏng: Sợi quang được đặt trong ống đệm lỏng và di chuyển một cách tự do trong ống, ống có nhiệm vụ làm giản nguy cơ bị kéo giãn sợi quang.

- Màng chống thấm: Cáp quang 8 sợi multimode sử dụng công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và chống ẩm hiệu quả nhất.

- Dây gia cường: Dây được thiết kế nằm bên trong lớp nhựa chất lượng cao bao bọc, giúp cáp không bị chùng và có sức căng tốt hơn. 

- Lớp băng thép gợn sóng chống các loài gặm nhấm.

- Lớp vỏ: Cáp multi 8FO chính hãng được thiết kế với 2 lớp vỏ trong và ngoài bằng chất liệu nhựa HDPE.

 - Cáp quang multimode tuân theo tiêu chuẩn IEEE P-1222, tiêu chuẩn này đã được công nhận cho cáp ADSS

- Cáp quang multimode có thể chịu được lực căng lên tới 50 kN.

- Khoảng vượt lên đến 500m. (với những khoảng vượt khác nhau sẽ phân loại các sợi aramide phù hợp trong quá trình sản xuất)

- Cáp được làm từ vật liệu phi kim loại với khả năng cách nhiệt, chống sét tốt, không bị ảnh hưởng bởi dòng điện cao thế hay ảnh hưởng bởi từ trường.

Ngoài ra các sản phẩm Cáp quang multimode 8 sợi, cáp quang multimode 8 sợi... các sản phẩm cáp quang Multimode được chúng tôi phân phối chính hãng, giá thành cạnh tranh nhất.

Thông số kỹ thuật của cáp quang 8FO multimode chính hãng 

Thông số kỹ thuật Tiêu chuẩn
Nhà phân phối Hợp Nhất
Loại cáp Multimode (MM)
Tên sản phẩm Cáp quang multimode 8FO
Số sợi quang 8 sợi/FO/core
Bước sóng 750nm-850nm
Khoảng cách truyền <2km
Trọng lượng cáp 130 kg/km
Bán kính uốn cong nhỏ nhất 180mm
Sức bền kéo 2000N
Sức bền nén (độ suy hao tăng đàn hồi) 4000N/10cm
Sức chịu va đập E=10Nm, r =150mm, 30 lần va đập
Khoảng nhiệt độ làm việc -30 đến +70 độ C
Khoảng nhiệt độ khi lắp đặt -5 đến +50 độ C
Tiêu chuẩn sợi cáp quang multimode ITU-T G.652D, G.655

Tổng hợp những sản phẩm của các quang multimode phổ biến trên thị trường

Sản phẩm Mô tả sản phẩm
Cáp quang dã chiến Multimode Multimode, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách <2km, tốc độ 10G hoặc 40G
Bộ treo cáp quang ADSS Khoảng vượt 100m Dùng cho cáp quang treo, có tác dụng đỡ cáp quang, giảm thiểu sự tập trung lên cáp, khoảng vượt 100m
Bộ treo cáp quang ADSS Khoảng vượt 200m Dùng cho cáp quang treo, có tác dụng đỡ cáp quang, giảm thiểu sự tập trung lên cáp, khoảng vượt 200m
Bộ treo cáp quang ADSS Khoảng vượt 300m Dùng cho cáp quang treo, có tác dụng đỡ cáp quang, giảm thiểu sự tập trung lên cáp, khoảng vượt 300m 
Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) Multimode, có 4 sợi quang, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách <2km, tốc độ 10G hoặc 40G.
Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO) Multimode, có 8 sợi quang, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ: 10G hoặc 40G.
Cáp quang Multimode 12 sợi (12 core/12FO) Multimode, có 12 sợi quang lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc có thể lên tới 40G.
Cáp quang Multimode 24 sợi (24 core/24FO) Multimode, 24 sợi quang, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc 40G.
Cáp quang ourdor Multimode 62.5/125µm Multimode, lõi 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ: 10G hoặc 40G.
Cáp quang ourdor Multimode 50/125µm 4-12 core Multimode, lõi 50 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc 40G.
Cáp quang AMP outdor Multimode 62.5/125µm Multimode, lõi 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc 40G.

Nếu quý khách hàng đang có nhu cầu với sản phẩm cáp quang 8FO hãy liên hệ trực tiếp với chúng tôi theo hotline trên website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất.

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. (Có chỗ để xe Ôtô)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO)" tại đây)

Cáp quang Multimode khác có thể bạn quan tâm?