Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Cáp quang Multimode 24 sợi (24 core/24FO), Cáp multimode 24 sợi quang chính hãng giá rẻ

Cáp quang Multimode 24 sợi (24 core/24FO) sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời Cáp quang là một loại cáp viễn thông làm bằng thủy tinh hoặc nhựa, sử dụng ánh sáng để truyền tín hiệu. Cáp quang dài, mỏng thành phần của thủy tinh trong suốt bằng đường kính của một sợi tóc. Chúng được sắp xếp trong bó được gọi là cáp quang và được sử dụng để truyền tín hiệu trong khoảng cách rất xa. Không giống như cáp đồng truyền tín hiệu bằng điện, cáp quang ít bị nhiễu, tốc độ cao (đây là tốc độ truyền dữ liệu, phân biệt với tốc độ tín hiệu) và truyền xa hơn.

Cáp quang Multimode 24 sợi (24 core/24FO), Cáp multimode 24 sợi quang chính hãng giá rẻ
Cáp quang Multimode 24 sợi (24 core/24FO)
Giá bán: Vui lòng liên hệ
Code#: 5060
Tình trạng: Có hàng
Hợp Nhất Group Since 2010
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

NÓI CHUYỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO
Thanh toán nhanh chóng an toàn

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.22255666 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com


Mô tả chi tiết sản phẩm Cáp quang Multimode 24 sợi (24 core/24FO):

Cáp quang là một sản phẩm có lẽ không ai là không biết đến bởi nó quá nổi tiếng trên thị trường viễn thông. Với những ưu điểm nổi bật hơn so với các loại cáp khác nên được rất nhiều khách hàng ưu tiên lựa chọn. Cáp quang là một giải pháp hoàn hảo thay thế cho cáp đồng trong việc truyền tải tín hiệu ở khoảng cách xa với tốc độ truyền tải cực lớn.

Cáp quang được phân thành 2 loại chính: cáp quang singlemode và cáp quang multimode. Với mỗi loại sẽ có những ưu điểm riêng biệt được sản xuất để đáp ứng những nhu cầu thực tế của khách hàng. Bài viết này chúng tôi sẽ giới cho bạn về cáp quang multimode 24FO và một đặc điểm của loại cáp này. Nếu bạn đang có nhu cầu về sản phẩm này thì hãy đọc bài viết dưới đây của chúng tôi.

Mục Lục Bài Viết

- Cáp quang multimode 24FO (24 sợi/24 core) sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời

- Một số ưu điểm của cáp quang multimode 24FO

- Cấu trúc của cáp quang multimode 24FO

- Tổng hợp những sản phẩm của cáp quang multimode phổ biến trên thị trường

- Nên mua cáp quang multimode 24FO ở đâu uy tín?

Cáp quang multimode 24FO sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời 

Cáp quang 24FO Multimode khác biệt so với cáp sợi quang Singlemode ở điểm đó là loại cáp này có thể sử dụng chung cho tất cả các môi trường khác nhau chứ không phân tách ra thành cáp quang chôn, cáp luồn cống, cáp treo như dây cáp quang Singlemode.

Ngoài bước sóng truyền tín hiệu, môi trường sử dụng cáp 24Core Multimode còn có đường kính lõi lớn hơn rất nhiều so với sợi cáp quang Multimode. Đường kính lõi 50/125 và 62.5/125um.

Sợi cáp quang 24FO multimode thường có giá thành cao hơn rất nhiều so với sợi Singlemode, duy chỉ có cáp Multi 24FO là loại được sử dụng nhiều nhất.

Cáp 24FO Multimode có cấu tạo tương tự như các loại cáp quang Multimode chính hãng khác, sợi cáp 24FO Multimode chuyên được sử dụng với các thiết bị chuyển đổi chuẩn Multimode.

Cáp quang đa mode 24Fo có thể truyền tải tín hiệu ở khoảng cách <2km. Hoạt động ở bước sóng 750nm-850nm. Cáp quang multimode truyền tín hiệu bằng ánh sáng với lõi 50 hoặc 62.5 micro. Cáp quang có thể lan truyền đồng thời cả 3 loại tia sáng (Axial Mode, High Order Mode và Low Order Mode).

Cáp quang multimode được ứng dụng rất nhiều trong thực tế. Từ truyền tải tín hiệu internet, truyền hình cáp,truyền hình trực tiếp cho đến việc được dử dụng để truyền tải tín hiệu trong ngành quân sự.

Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời

Hình ảnh Cáp quang Multimode 24 sợi (24 core/24FO)

Một số ưu điểm của cáp quang multimode 24FO

Ưu điểm trong tốc độ truyền tải tín hiệu:

- Băng thông cao giúp cho các tín hiệu được truyền đi một cách dễ dàng.

- Suy hao trong đường truyền rất ít, có thể là không có.

- Không bị nhiễu sóng điện từ

- Độ bảo mật trong đường truyền tín hiệu cao, không dễ bị đánh cắp thông tin bởi các thiết bị thông thường.

Ưu điểm trong ứng dụng ngoài thực tế:

- Kích thước nhỏ, dễ dàng lắp đặt, thi công và quản lý dễ dàng.

- Đi dây được trong tất cả các môi trường kể cả môi trường khắc nhiệt nhất.

Cấu trúc của cáp quang multimode 24FO

- Sợi quang được đặt trong ống lỏng và di chuyển một cách tự do trong ống.

- Ống đệm lỏng có nhiệm vụ bảo vệ tối đa sợi quang khỏi những tác động từ môi trường bên ngoài.

- Sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được suy hao tín hiệu tới mức tối đa

- Các ống đệm lỏng bao bọc bên ngoài các thành phần chịu lực trung tâm, bảo vệ tối đa sợi quang khỏi những tác động khi lắp đặt và ảnh hưởng từ các tác động bên ngoài môi trường.

- Cáp quang 24 sợi multimode sử dụng công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và chống ẩm hiệu quả nhất.

- Cáp được thiết kế với vật liệu khô hoàn toàn,phi kiem loại nên có đường kính nhỏ gọn và rất nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển.

- Cáp quang multimode có thể chịu được lực căng lên tới 50 kN.

- Khoảng vượt lên đến 500m. (với những khoảng vượt khác nhau sẽ phân loại các sợi aramide phù hợp trong quá trình sản xuất)

- Cáp được làm từ vật liệu phi kim loại với khả năng cách nhiệt, chống sét tốt, không bị ảnh hưởng bởi dòng điện cao thế hay ảnh hưởng bởi từ trường.

- Cáp được thiết kế để treo cột, đi trong nhà,hoặc bên ngoài trời, sử dụng cho mạng cục bộ, mạng thuê bao, hệ thống thông tin nội bộ, hệ thống thông tin đường dài.

- Cáp quang multimode này được thiết kế với 2 lớp vỏ ngoài bằng chất liệu nhựa HDPE.

- Cáp quang multimode tuân theo tiêu chuẩn IEEE P-1222, tiêu chuẩn này đã được công nhận cho cáp ADSS.

Tổng hợp những sản phẩm của các quang multimode phổ biến trên thị trường

Sản phẩm Mô tả sản phẩm
Cáp quang dã chiến Multimode Multimode, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách <2km, tốc độ 10G hoặc 40G
Bộ treo cáp quang ADSS Khoảng vượt 100m Dùng cho cáp quang treo, có tác dụng đỡ cáp quang, giảm thiểu sự tập trung lên cáp, khoảng vượt 100m
Bộ treo cáp quang ADSS Khoảng vượt 200m Dùng cho cáp quang treo, có tác dụng đỡ cáp quang, giảm thiểu sự tập trung lên cáp, khoảng vượt 200m
Bộ treo cáp quang ADSS Khoảng vượt 300m Dùng cho cáp quang treo, có tác dụng đỡ cáp quang, giảm thiểu sự tập trung lên cáp, khoảng vượt 300m 
Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) Multimode, có 4 sợi quang, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách <2km, tốc độ 10G hoặc 40G.
Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO) Multimode, có 8 sợi quang, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ: 10G hoặc 40G.
Cáp quang Multimode 12 sợi (12 core/12FO) Multimode, có 12 sợi quang lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc có thể lên tới 40G.
Cáp quang Multimode 24 sợi (24 core/24FO) Multimode, 24 sợi quang, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc 40G.
Cáp quang ourdor Multimode 62.5/125µm Multimode, lõi 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ: 10G hoặc 40G.
Cáp quang ourdor Multimode 50/125µm 4-12 core Multimode, lõi 50 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc 40G.
Cáp quang AMP outdor Multimode 62.5/125µm Multimode, lõi 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc 40G.

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. (Có chỗ để xe Ôtô)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Cáp quang Multimode 24 sợi (24 core/24FO)" tại đây)

Cáp quang Multimode khác có thể bạn quan tâm?