Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Cáp quang Multimode 12 sợi (12 core/12FO), Cáp quang Multimode 12 sợi (12 core/4FO) chính hãng giá rẻ

Cáp quang Multimode 12 sợi (12 core/12FO) sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời, indoor hoặc outdoor Cáp quang là một loại cáp viễn thông được làm bằng thủy tinh hoặc nhựa, truyền tín hiệu bằng ánh sáng. Cáp quang dài, mỏng thành phần của thủy tinh trong suốt bằng đường kính của một sợi tóc. Chúng được sắp xếp trong bó được gọi là cáp quang và được sử dụng để truyền tín hiệu trong khoảng cách rất xa. Không giống như cáp đồng truyền tín hiệu bằng điện, cáp quang ít bị nhiễu, tốc độ cao (đây là tốc độ truyền dữ liệu, phân biệt với tốc độ tín hiệu) và truyền xa hơn.

Cáp quang Multimode 12 sợi (12 core/12FO), Cáp quang Multimode 12 sợi (12 core/4FO) chính hãng giá rẻ
Cáp quang Multimode 12 sợi (12 core/12FO)
Giá bán: 39.000 VND
Code#: 5059
Tình trạng: Có hàng
Hợp Nhất Group Since 2010
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

NÓI CHUYỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO
Thanh toán nhanh chóng an toàn

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.22255666 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com


Mô tả chi tiết sản phẩm Cáp quang Multimode 12 sợi (12 core/12FO):

Với những đường truyền ở khoảng cách xa với tốc độ cực lớn thì không thể bỏ qua sản phẩm các quang. Một trong những dòng sản phẩm hiện rất thịnh hành trên thị trường viễn thông.

Cáp quang có 2 loại phổ biến: Cáp quang singlemode và cáp quang multimode. Bài viết này chúng tôi sẽ giới thiệu đến bạn đọc sản phẩm cáp quang 12FO thuộc dòng cáp quang multimode.

Mục Lục Bài Viết

- Cáp quang Multimode 12FO sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời

- Cáp quang multimode 12FO thường được ứng dụng ở đâu?

- Cấu trúc của cáp multimode 12FO

- Thông số kỹ thuật của cáp quang multimode 12FO

- Tổng hợp những sản phẩm của cáp quang multimode phổ biến trên thị trường

Cáp quang multimode 12FO sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời

Cáp quang multimode 12FO hiện đang rất được ưa chuộng trên thị trường viễn thông. Với nhiều ưu điểm nổi bật về tốc độ truyền tải, có thể sử dụng chung cho tất cả các môi trường khác nhau chứ không phân thành cáp quang chôn, cáp luồn cống, cáp treo như dây cáp quang Singlemode.

Cáp Multimode có 12 sợi quang có thể hoạt động ở nhiều bước sóng khác nhau, trong đó 780 là bước sóng được sử dụng phổ biến nhất. Cáp quang 12 core Multimode còn có đường kính lõi lớn hơn rất nhiều so với sợi cáp quang Multimode khoảng 50/125 và 62.5/125um. Cáp quang 12FO có giá thành cao hơn rất nhiều so với sợi Singlemode, vì vậy với những đường truyền chú trọng về tốc độ thì quý khách hàng có thể sử dụng cáp multimode nhưng đối với những đường truyền cần khoảng cách xa, nên sử dụng cáp singlemode để tiết kiệm chi phí cũng như đáp ứng được nhu cầu hiện tại.

Cáp 12FO Multimode có cấu tạo tương tự như các loại cáp quang Multimode chính hãng khác, sợi cáp 12FO Multimode chuyên được sử dụng với các thiết bị chuẩn đường truyền Multimode. Sợi quang trong cáp được sử dụng một cách liên tục nên cáp luôn hoạt động ổn định và hạn chế tình trạng suy hao quang. Bên cạnh đó cáp quang 12FO có thể truyền 3 tia sáng trong cùng một lõi nên tốc độ truyền tải cực lớn.

Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời

Hình ảnh Cáp quang Multimode 12 sợi (12 core/12FO)

Cáp quang multimode 12FO thường được ứng dụng ở đâu?

Với nhiều ưu điểm vượt trội sản phẩm cáp quang Multimode hiện đang rất được ưa chuộng trên thị trường. Sản phẩm được các doanh nghiệp, tổ chức sử dụng nhiều trong các hệ thống mạng cục bộ, mạng thuê bao, thông tin nội bộ hay các hệ thống thông tin đường dài.

Cấu trúc của cáp quang multimode 12FO

Cấu trúc Mô tả
Sợi quang

Sợi quang có đường kính 50/125 và 62.5/125um làm từ chất liệu thủy tinh.

Sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được suy hao tín hiệu tới mức tối đa

Ống đệm lỏng

Trong ống lỏng có chưa các hợp chất đặc biệt giúp sợi quang di chuyển dễ dàng trong ống.

Bảo vệ tối đa sợi quang khỏi những tác động từ môi trường bên ngoài.

Màng chống thấm Cáp quang 12 sợi multimode sử dụng công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và chống ẩm hiệu quả nhất.
Lớp băng thép gợn sóng Bảo vệ dây cáp tránh các côn trùng gặm nhấm.
Dây gia cường Dây được thiết kế nằm bên trong lớp nhựa chất lượng cao bao bọc, giúp cáp không bị chùng và có sức căng tốt hơn.
Lớp vỏ trong và ngoài Cáp multi 12FO chính hãng được thiết kế với 2 lớp vỏ ngoài bằng chất liệu nhựa HDPE.
Tiêu chuẩn Tuân theo tiêu chuẩn IEEE P-1222, tiêu chuẩn này đã được công nhận cho cáp ADSS.

Thông số kỹ thuật của cáp quang multimode 12FO

  Multimode 50/125 µm 
(850nm/1300nm)
Multimode 62.5/125 µm 
(850nm/1300nm)
Suy hao tối đa 3.5/1.5 dB/km 3.5/1.0 dB/km
Băng thông OFL 500/500 MHz­/km 200/500 MHz­/km
Băng thông 850nm Laser Not Applicable Not Applicable
Khoảng cách 1000BASE-SX 2-600 m 2-300 m
Khoảng cách 1000BASE-LX 2-600 m 2-550 m
Khoảng cách 10GBASE-SR 2-82 m 2-33 m
Khoảng cách 10GBASE-LX4 2-300 m 2-300 m
Vận hành Thi công Lưu giữ
-40°C đến +70°C -20°C đến +60°C -40°C đến +70°C
(-40°F đến +160°F) (-22°F đến +140°F) (-40°F đến +160°F)
Loại cáp Số Fiber Nominal O.D. 
mm (in)
Trọng lượng 
kg/km (lbs/1000ft)

Sức căng cho phép

Thi công 
N (lbf)

Sức căng cho phép

Cố định 
N (lbf)

Bán kính cong tối thiểu

Thi công 
mm (in)

Bán kính cong tối thiểu

Cố định 
mm (in)

Dielectric

4

8

6

12

6.0 (0.24)

6.0 (0.24)

6.0 (0.24)

6.0 (0.24)

32 (22)

32 (22)

32 (22)

32 (22)

1000 (220)

1000 (220)

1000 (220)

1000 (220)

890 (200)

890 (200)

890 (200)

890 (200)

100 (3.9)

100 (3.9)

100 (3.9)

100 (3.9)

60 (2.4)

60 (2.4)

60 (2.4)

60 (2.4)

Tổng hợp những sản phẩm của các quang multimode phổ biến trên thị trường

Sản phẩm Mô tả sản phẩm
Cáp quang dã chiến Multimode Multimode, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách <2km, tốc độ 10G hoặc 40G
Bộ treo cáp quang ADSS Khoảng vượt 100m Dùng cho cáp quang treo, có tác dụng đỡ cáp quang, giảm thiểu sự tập trung lên cáp, khoảng vượt 100m
Bộ treo cáp quang ADSS Khoảng vượt 200m Dùng cho cáp quang treo, có tác dụng đỡ cáp quang, giảm thiểu sự tập trung lên cáp, khoảng vượt 200m
Bộ treo cáp quang ADSS Khoảng vượt 300m Dùng cho cáp quang treo, có tác dụng đỡ cáp quang, giảm thiểu sự tập trung lên cáp, khoảng vượt 300m 
Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) Multimode, có 4 sợi quang, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách <2km, tốc độ 10G hoặc 40G.
Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO) Multimode, có 8 sợi quang, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ: 10G hoặc 40G.
Cáp quang Multimode 12 sợi (12 core/12FO) Multimode, có 12 sợi quang lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc có thể lên tới 40G.
Cáp quang Multimode 24 sợi (24 core/24FO) Multimode, 24 sợi quang, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc 40G.
Cáp quang ourdor Multimode 62.5/125µm Multimode, lõi 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ: 10G hoặc 40G.
Cáp quang ourdor Multimode 50/125µm 4-12 core Multimode, lõi 50 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc 40G.
Cáp quang AMP outdor Multimode 62.5/125µm Multimode, lõi 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc 40G.

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. (Có chỗ để xe Ôtô)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Cáp quang Multimode 12 sợi (12 core/12FO)" tại đây)

Cáp quang Multimode khác có thể bạn quan tâm?