Cáp quang, Converter Quang, Bộ chuyển đổi quang điện, cáp quang

Bộ chuyển đổi quang điện Gnet Gigabit HHD-210G-20A/B, Converter quang HHD-210G-20 1 sợi quang 10/100/1000Mbps giá rẻ

Bộ chuyển đổi quang điện Gnet HHD-210G-20A/B Loại 1 sợi quang là sản phẩm được phân phối tại thegioicapquang.com.vn. Media converter Gnet cung cấp cấp giải pháp quang hóa mạng cáp đồng với giá thành rẻ tại hà nội, là lựa chọn hoàn hảo cho việc nâng cấp hệ thống mạng trong tương lai. Khoảng cách truyền tín hiệu bằng cáp quang lên tới 120Km với cáp Singlemode.

Bộ chuyển đổi quang điện Gnet Gigabit HHD-210G-20A/B, Converter quang HHD-210G-20 1 sợi quang 10/100/1000Mbps giá rẻ
Bộ chuyển đổi quang điện Gnet Gigabit HHD-210G-20A/B
Giá bán: 1.100.000 VND
Code#: 5195
Tình trạng: Có hàng
Bảo hành: 24 tháng
Hợp Nhất Group Since 2010
Giao hàng trong 30 phút, đổi trả 1 tháng (nếu lỗi).
Giao hàng toàn quốc - thanh toán tại nhà (khi nhận hàng).

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899

Nếu bạn ngại đặt mua sản phẩm HÃY GỌI ĐIỆN chúng tôi sẽ giúp bạn!

NÓI CHUYỆN VỚI KINH DOANH QUA ZALO
Thanh toán nhanh chóng an toàn

    ĐẶT MUA TRÊN WEBSITE

    Điện thoại: 024.22255666 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898
    Email nhận báo giá: thegioicapquang@gmail.com


Mô tả chi tiết sản phẩm Bộ chuyển đổi quang điện Gnet Gigabit HHD-210G-20A/B:

Bộ chuyển đổi quang điện là một sản phẩm đang rất được ưa chuộng trên thị trường viễn thông bởi khả năng chuyển đổi tín hiệu quang điện. Bộ chuyển đổi quang điện có rất nhiều loại với những ưu điểm khác nhau được sản xuất để đáp ứng nhu cầu của quý khách hàng. Bài viết này chúng tôi sẽ giới thiệu đến bạn đọc sản phẩm HHD-210G-20A/B 1 trong 4 dòng sản phẩm đang được lựa chọn nhiều nhất từ người dùng.

Mục Lục Bài Viết

- Bộ chuyển đổi quang điện G-Net Gigabit HHD-210G-20A/B

- Ứng dụng của bộ chuyển đổi quang điện G-Net HHD-210G-20A/B

- Thông số kỹ thuật của bộ chuyển đổi quang điện G-Net 10/100/1000 HHD-210G-20A/B

- Các bộ chuyển đổi quang điện cùng loại hãng G-Net

- Tổng hợp những sản phẩm bộ chuyển đổi quang điện phổ biến trên thị trường

- Các sản phẩm có thể kết hợp với bộ chuyển đổi quang điện

- Đơn vị cung cấp bộ chuyển đổi quang điện G-Net HHD-210G-20A/B uy tín?

Bộ chuyển đổi quang điện G-Net Gigabit HHD-210G-20A/B

Bộ chuyển đổi quang điện hay thường được gọi là Converter quang hay Media converter. Với thiết kế nhỏ gọn, chắc chắn, dễ dàng di chuyển trong quá trình vận chuyển, sản phẩm mang đến sự tiện lợi cho quý khách hàng.

Đầu năm 2020 hãng G-Net đã thay thế hoàn toàn vỏ hộp converter quang bằng bìa carton cứng giúp vỏ có độ chắn chắn và không dễ bị bóp méo, cùng với đó là thiết kế màu sắc kết hợp giữa trắng xanh mang đến sự tinh tế cũng như tính thẫm my cao cho sản phẩm. Ngoài vỏ còn được phủ một lớp sơn bóng có khả năng chống thấm nước rất hiệu quả. Bên trong sẽ có một lớp xốp đỏ bao bọc lấy toàn bộ thiết bị tránh tình trạng ảnh hưởng từ các tác động bên ngoài.

Bộ chuyển đổi quang điện G-Net HHD-210G-20 là loại Converter 1 sợi quang tốc độ 10/100/1000 sử dụng cho các hệ thống mạng tốc độ 1G. Bộ sản phẩm Converter quang này sử dụng 2 chiếc converter tách rời nhau, được ký hiệu là A và B trong đó một đầu là đầu phát và đầu còn lại là đầu nhận.

Converter quang G-NET

Hình ảnh: Diện mạo mới trên Converter quang G-NET 2020

Sở hữu một màu đen cổ điển, lớp vỏ chủ yếu được bảo vệ bởi vỏ bọc làm bằng kim loại chắc chắn và được phủ toàn bộ bằng sơn tĩnh điện chống han gỉ rất tốt, với các đường nét logo xanh kết hợp vàng tạo nên điểm nhấn cho sản phẩm. Khung sản phẩm được gia công chắc chắn và bền bỉ, giúp bảo vệ các linh kiện bên trong sản phẩm khi có lực bên ngoài tác động vào.

Converter quang G-NET

Hình ảnh: Mở hộp Converter quang G-Net

Bên ngoài thiết bị này cũng có in nổi toàn bộ các thông tin liên quan đến sản phẩm bao gồm logo, tên sản phẩm và tốc độ đường truyền. Phía mặt dưới cũng có tem chứa đầy đủ các thông tin để quý khách hàng có thể tìm hiểu về sản phẩm. Hai bên là các khe tản nhiệt giúp thiết bị lưu thông không khí tốt nhất, tăng tuổi thọ của các linh kiện bên trong.

Conveter quang 1 sợi HHD-210G-20A/B

Hình ảnh: Conveter quang 1 sợi HHD-210G-20A/B

Trên Converter quang HHD-210G-20A/B có hệ thống đèn LED hiển thị tình trạng đường truyền của Converter, đèn LED giúp người dùng dễ dàng kiểm soát tình trạng của thiết bị. Cùng với đó là 1 cổng quang và 1 cổng RJ45 để cắm dây cáp mạng RJ45 (cổng mạng đồng).

Conveter quang 1 sợi hãng G-NET

Hình ảnh: Conveter quang 1 sợi hãng G-NET

Một bộ sản phẩm Converter quang HHD-210G-20A/B sẽ bao gồm 2 converter A, B, một nguồn AVC 5V, 1 sách hướng dẫn sử dụng. Không chỉ riêng HHD-210G-20A/B tất cả các sản phẩm khác hãng G-NET đều có CO, CQ đầy đủ, bảo hành 24 tháng. Tại Thế giới cáp quang quý khách hàng có thể đổi mới 1-1 sản phẩm trong vòng 1 tháng đầu với các lỗi kỹ thuật của sản phẩm.

>> Tìm hiểu: Nguyên lý hoạt động của Converter quang

Bộ Converter quang HHD-210G-20A/B hãng G-NET

Hình ảnh: Bộ Converter quang HHD-210G-20A/B hãng G-NET

Ứng dụng của bộ chuyển đổi quang điện G-Net HHD-210G-20A/B

Bộ chuyển đổi quang điện với nhiều ưu điểm nổi bật trong công dụng cũng như thiết kế mới nên rất được khách hàng ưa chuộng. Vậy bạn đã biết bộ chuyển đổi quang điện thường được ứng dụng ở những đâu:

- Kết nối hai hay nhiều mạng nội bộ (mạng LAN).

- Kết nối với mạng internet qua modem quang.

- Kết nối hệ thống Camera IP và tín hiệu đa phương tiện.

- Tạo mạng dự phòng và mở rộng hệ thống mạng LAN.

Bộ chuyển đổi quang điện 1G hãng G-NET

Hình ảnh: Bộ chuyển đổi quang điện 1G hãng G-NET

Trong hộp bộ chuyển đổi quang điện HHD-210G-20A/B bao gồm những gì?

Hãy cùng Thế giới cáp quang tìm hiểu xem liệu rằng bên trong một bộ chuyển đổi quang điện ngoài sản phẩm chính sẽ được trang bị thêm các phụ kiện đi kèm gì?

- 2 chiếc Media converter HHD-220G-20.

- Bộ đổi nguồn chuẩn 5 VDC 1A.

- Sách hướng dẫn sử dụng chi tiết sản phẩm.

- Phiếu bảo hành chính hãng lên tới 24 tháng.

Thông số kỹ thuật của bộ chuyển đổi quang điện G-Net 10/100/1000 HHD-210-20A/B

Thông số kỹ thuật Tiêu chí
Hãng G-Net
Nhà phân phối Hợp Nhất
Tên sản phẩm Bộ chuyển đổi quang điện HHD-210G-20A/B
Mã sản phẩm HHD-210G-20A/B
Tốc độ cổng điện 10/100/1000 Mbps
Tốc độ cổng quang 1000Base-T, 1000Base-SX/LX
Khoảng cách cổng điện 100m/ 328 ft
Khoảng cách cổng quang 10 km
Loại cáp điện Cáp mang cat 5, 6
Loại cáp quang Cáp quang singlemode, cáp quang multimode
Bước sóng cổng quang 850nm- cáp đa mode , 1310nm, 1550nm - cáp quang đơn mode
Đầu kêt nối công điện 1 cổng RJ45
Đầu kết nói cổng quang 2 Khe cắm SFP
Nhiệt độ hoạt động -10°C ~ 65°C
Nhiệt độ lưu trữ -20°C ~ 70°
Nguồn 5VDC, -48VDC hoặc 110VDC~220VAC

Các bộ chuyển đổi quang điện cùng loại hãng G-Net

Sản phẩm Mô tả sản phẩm
HHD-210G-40A/B SFP, 40km, RSJ45,15.4W for total,100 meter
HHD-210G-60A/B SFP, 60km, RSJ45,15.4W for total,100 meter
HHD-210G-80A/B SFP, 80km, RSJ45,15.4W for total,100 meter
HHD-210G-100A/B SFP, 100km, RSJ45,15.4W for total,100 meter
HHD-210G-120A/B SFP, 120km, RSJ45,15.4W for total,100 meter

Tổng hợp những sản phẩm bộ chuyển đổi quang điện phổ biến trên thị trường

Sản phẩm Mô tả sản phẩm
Bộ chuyển đổi quang điện Gnet Gigabit HHD-220G-20 Hãng: G-Net, tốc độ: 10/100/1000, 2 sợi quang.
Bộ chuyển đổi quang điện Gnet Gigabit HHD-210G-20A/B Hãng: G-Net, tốc độ: 10/100/1000, 1 sợi quang.
Bộ chuyển đổi quang điện G-NET HHD-120G-20 Hãng: G-Net, tốc độ: 10/100, 2 sợi quang.
Bộ chuyển đổi quang điện G-NET HHD-110G-20A/B Hãng: G-Net, tốc độ: 10/100, 1 sợi quang.

Các sản phẩm có thể kết hợp với bộ chuyển đổi quang điện

Sản phẩm Mô tả sản phẩm
Dây cáp quang Có cáp quang Singlemode và cáp quang Multimode
Dây nhảy quang Có 2 loại dây: Singlemode và Multimode, có 4 loại đầu nối: SC, FC, LC, ST.
Hộp phối quang ODF Có tủ trong nhà và tủ ngoài trời

Đơn vị cung cấp bộ chuyển đổi quang điện G-Net HHD-210G-20A/B uy tín?

Để có thể lựa chọn được một đơn vị cung cấp các sản phẩm bộ chuyển đổi quang điện G-Net HHD-210G-20A/B uy tín có lẽ là một sự quan tâm lớn của khách hàng. Bởi trên thị trường hiện tại có rất nhiều nơi cung cấp sản phẩm converter quang. Hợp Nhất chuyên cung cấp các sản phẩm converter quang chính hãng đến từ thương hiệu G-Net. Chúng tôi có hơn 10 năm kinh nghiệm hoạt động trong lĩnh vực này chuyên cung cấp các sản phẩm viễn thông đảm bảo chất lượng đến tay người tiêu dùng. Các sản phẩm đều có đầy đủ chứng thực CO, CQ và có bảo hành dài hạn lên tới 24 tháng. Bên cạnh đó chúng tôi còn có đội ngũ nhân viên tư vấn nhiệt tình, hỗ trợ bạn giải đáp mọi thắc mắc về sản phẩm.

Qua bài viết này mong rằng bạn sẽ có thêm được nhiều thông tin về sản phẩm converter quang HHD-210G-20A/B. Nếu bạn đang có nhu cầu về sản phẩm này hay bất kỳ sản phẩm nào khác hãy liên hệ chúng tôi theo Hotline để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất.

>> Các thông tin liên quan:

Phân biệt Converter 10/100Mbps và 10/100/1000Mbps

Hà Nội: 024.22255666 - Hồ Chí Minh: 028.62959899 - Mobile: 038.559.8080 - 0936 559898

Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội. (Có chỗ để xe Ôtô)

Hồ Chí Minh: 108/1/6 Khu Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, Hồ Chí Minh. (Có chỗ để xe Ôtô)

HỎI ĐÁP - BÌNH LUẬN
(Hỏi đáp, bình luận "Bộ chuyển đổi quang điện Gnet Gigabit HHD-210G-20A/B" tại đây)

Bộ chuyển đổi quang 10/100/1000 khác có thể bạn quan tâm?